Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationWill inform final decision at earliest, says Pokhriyal

Will inform final decision at earliest, says Pokhriyal


केंद्रीय शिक्षणमंत्री डॉ. रमेश पोखरीयल निशंक यांनी आज उच्चस्तरीय बैठकीचे आढावा घेतल्यानंतर सांगितले की, साथीच्या काळात बारावीच्या बोर्ड परीक्षा घेण्याबाबत विद्यार्थी आणि शिक्षकांची सुरक्षा, सुरक्षा आणि भविष्य दोन्ही महत्त्वाचे आहेत.

ते म्हणाले, “मला विश्वास आहे की आम्ही बारावीच्या बोर्ड परीक्षेसंदर्भात माहितीच्या, सहयोगी निर्णयावर पोहोचू आणि लवकरात लवकर आमच्या अंतिम निर्णयाची माहिती देऊन विद्यार्थी आणि पालकांच्या मनातील असंतोष दूर करू.”

विचारविनिमयानंतर निशांक म्हणाले, “आम्हाला खूप मौल्यवान सूचना मिळाल्यामुळे ही बैठक अत्यंत फलदायी ठरली. मी राज्य सरकारांना विनंती केली आहे की त्यांनी मला त्यांचे सविस्तर सूचना २ by मे पर्यंत पाठवाव्यात. मला विश्वास आहे की आम्ही एखाद्या माहितीच्या, सहयोगी ठिकाणी पोहोचू शकू. मला विश्वास आहे. परीक्षेसंबंधित निर्णय आणि लवकरात लवकर आमच्या अंतिम निर्णयाची माहिती देऊन विद्यार्थ्यांच्या आणि पालकांच्या मनात असणारी अनिश्चितता दूर करा. ” ते म्हणाले, “विद्यार्थ्यांचा आणि शिक्षकांची सुरक्षा, सुरक्षा आणि भविष्य दोन्ही आमच्यासाठी अत्यंत महत्त्वपूर्ण आहेत, हे मला पुन्हा सांगायचे आहे,” ते पुढे म्हणाले.

केंद्रीय संरक्षणमंत्री राजनाथ सिंह यांच्या अध्यक्षतेखाली सुमारे दोन तासाच्या बैठकीचे अध्यक्ष होते. केंद्रीय मंत्री स्मृती इराणी, प्रकाश जावडेकर आणि संजय धोत्रे हे या बैठकीस उपस्थित होते. याशिवाय शिक्षणमंत्री आणि अनेक राज्ये आणि केंद्र शासित प्रदेशांचे सचिव हे होते.

केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळ आणि इतर राज्य मंडळे आणि विविध उच्च शिक्षण संस्था आणि व्यावसायिक अभ्यासक्रमांसाठी अखिल भारतीय प्रवेश परीक्षा याद्वारे बारावीसाठी घेण्यात येणा board्या बोर्ड परीक्षा आणि दोन विषयांसाठी सुमारे चर्चा झाली. परीक्षेची कार्यपद्धती, प्रक्रिया, कालावधी व वेळ यासंबंधी विविध पर्यायांवर चर्चा करण्यात आली. तेथे सर्वसमावेशक सहमती असतानाही राज्य आणि केंद्रशासित प्रदेशांना या प्रकरणाची अधिक तपासणी करण्याची आणि 25 मे 2021 पर्यंत लेखी प्रतिक्रिया देऊन आपला अभिप्राय पाठवायला आवडेल असा निर्णय घेण्यात आला.

या बैठकीला झारखंड आणि गोव्याचे मुख्यमंत्री, उत्तर प्रदेश आणि दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री आणि राज्य शिक्षण मंत्री, राज्य शिक्षण सचिव, परीक्षा मंडळाचे अध्यक्ष, उच्चशिक्षण विभागाचे सचिव आणि सरकारचे शालेय शिक्षण विभाग उपस्थित होते. इंडिया, चेअरमन सीबीएसई, यूजीसी आणि एआयसीटीई, डीजी एनटीए आणि इतर अनेक अधिकारी.

सारांश देताना केंद्रीय संरक्षणमंत्री श्री. राजनाथ सिंह यांनी सर्व सहभागींचे आभार मानले की त्यांनी परीक्षा आयोजित करण्याच्या प्रस्तावांवर सकारात्मक सूचना दिल्या. त्यांनी मंगळवारी म्हणजेच 25 मे पर्यंत शिक्षण मंत्रालयाकडे अन्य सूचना, काही असल्यास काही मान्य कराव्यात अशी विनंती त्यांनी राज्य आणि केंद्रशासित प्रदेशांना केली. मंत्रालय या सर्व सूचनांवर विचार करेल आणि लवकरच याबाबत अंतिम निर्णय घेईल, असेही ते म्हणाले. सर्व परीक्षा सुरक्षीत व सुरक्षित वातावरणात घेणे ही सरकारची प्राथमिकता असल्याचे त्यांनी पुन्हा सांगितले

“मा.प्रधानमंत्र्यांनी कल्पना केल्याप्रमाणे ही बैठक अत्यंत फलदायी ठरली कारण आम्हाला खूप मौल्यवान सूचना आल्या. मी राज्य सरकारांना विनंती केली आहे की त्यांनी मला सविस्तर सूचना २ May मे पर्यंत पाठवाव्यात,” पोखरीयल पुढे म्हणाले.

तत्पूर्वी, कोविड -१ of च्या दुसर्‍या लहरीपणामुळे प्रलंबित असलेल्या १२ वीच्या बोर्ड परीक्षा आणि त्यानंतरच्या प्रवेश परीक्षा पुढे ढकलल्या गेल्याच्या निर्णयाबाबत शिक्षण मंत्रालयाने रविवारी महत्त्वपूर्ण बैठक बोलावली आहे, अशी माहिती केंद्रीय मंत्री रमेश पोखरियाल ‘निशंक’ यांनी दिली.

संरक्षणमंत्री राजनाथ सिंह यांच्या अध्यक्षतेखाली उच्चस्तरीय बैठक झाली. केंद्रीय महिला व बालविकास मंत्री स्मृती इराणी तसेच माहिती व प्रसारण मंत्री प्रकाश जावडेकर हे उपस्थित राहणार आहेत. सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांच्या शिक्षणमंत्री आणि सचिवांना बैठकीस उपस्थित राहण्यास सांगितले आहे.

पोख्रियाल यांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून सर्व भागधारक – विद्यार्थी, पालक, शिक्षक आणि इतरांकडून माहिती मागविली.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments