Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceRBI relief will only delay stress for financial institutions, says Fitch

RBI relief will only delay stress for financial institutions, says Fitch


कोविड -१ infections च्या संसाराच्या नवीन विनाशकारी लहरीदरम्यान कर्ज देणा and्यांना आणि कर्जदारांना मदत करण्यासाठी गेल्या आठवड्यात भारताच्या मध्यवर्ती बँकेने जाहीर केलेल्या मदत उपायांमुळे केवळ वित्तीय संस्थांचा ताण कमी होईल, असे फिच रेटिंग्जने सोमवारी सांगितले.

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) गेल्या बुधवारी कर्ज पुनर्रचना योजनेसह अनेक उपाय योजले ज्यामुळे सावकारांना वाईट कर्जाचे प्रमाण वाढू शकते आणि काही कर्जदारांना कर्ज परतफेडीसाठी अधिक मुदत मिळू शकते.

फिच म्हणाले की या उपाययोजनांमुळे थोडासा दिलासा मिळेल पुढील 12-24 महिन्यांत परंतु मूळ मालमत्ता-गुणवत्तेच्या समस्येची ओळख आणि निराकरण करण्यास विलंब करण्याच्या किंमतीवर.

आर्थिक ताणतणावाचे संकेत मिळाल्यास केंद्रीय बॅंक पतपुरवठा योजना किंवा ब्लँकेट मोरेटोरियम सारख्या वित्तीय क्षेत्राला पाठिंबा देण्यासाठी आणखी काही उपायांचे अनावरण करू शकते, असे रेटिंग एजन्सीने म्हटले आहे.

आशिया खंडातील तिसर्‍या क्रमांकाची अर्थव्यवस्था कोरोनाव्हायरस प्रकरणातील भयंकर वाढीशी झुंज देत आहे ज्यामुळे अनेक राज्यांना लॉकडाउनमध्ये जाण्यास भाग पाडले गेले आहे, तथापि फिचसारख्या संस्थांना अशी अपेक्षा आहे की 2020 च्या तुलनेत आर्थिक घडामोडींचा धक्का कमी तीव्र होईल.

तसेच वाचा: आळशी बँकिंग: बँकांची रोखे गुंतवणूक कर्जाच्या पुढे आहे

फिचने एका अहवालात म्हटले आहे की, अधिकारी लॉकडाऊन अधिक अरुंदपणे अंमलात आणत आहेत आणि कंपन्या आणि व्यक्तींनी त्या प्रभावांकडे लक्ष वेधण्यासाठी काही प्रमाणात वागणूक दिली आहे.

तथापि, असे म्हटले आहे की व्यत्यय अधिक काळ टिकू शकेल आणि त्याच्या बेसलाइनच्या परिस्थितीपेक्षा आणखी पुढे पसरेल, विशेषत: लॉकडाउन अधिक क्षेत्रांत किंवा देशभरात लागू केले गेले असतील तर, एप्रिल-मेच्या कामकाजात घट झाल्यामुळे देशाच्या पुनर्प्राप्तीस विलंब होईल.

गेल्या आठवड्यात एस Pन्ड पी ग्लोबल रेटिंग्सने म्हटले आहे की, भारताच्या सार्वभौम कर्जाबद्दलचा आपला दृष्टीकोन स्थिर राहिला आहे.

लसीकरणाची गती कमी झाल्याने सध्याची वाढ कमी झाली की भारत साथीच्या सर्व लहरींसाठी असुरक्षित राहू शकेल, असा इशारा फिच यांनी दिला.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments