Tuesday, June 15, 2021
HomeFinance'We're not experts': Supreme Court rejects plea for loan moratorium

‘We’re not experts’: Supreme Court rejects plea for loan moratorium


कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला महामारीच्या दुस wave्या लाटात कर्ज घेणा by्यांना होणारी आर्थिक अडचण दूर करण्यासाठी उपाययोजना करण्याच्या याचिकेवर शुक्रवारी निर्देश नाकारतांना ते म्हणाले की ते धोरणात्मक निर्णयाच्या क्षेत्रामध्ये आहे.

“सरकारकडे ब .्याच गोष्टी आहेत. त्यांना लसीवर पैसे खर्च करावे लागतात, त्यांना परप्रांत कामगारांवर पैसे द्यावे लागतात. आम्ही हे असे करू शकत नाही, असे सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. केंद्र आणि आरबीआयने या विषयावर विचार करणे आवश्यक आहे.

“हे सर्व धोरणात्मक निर्णयाच्या क्षेत्रात आहेत. आर्थिक अडचणी असलेले हे मुद्दे आहेत आणि आम्ही तज्ञ नाही, ”असे न्यायमूर्ती अशोक भूषण आणि न्यायमूर्ती एमआर शाह यांच्या खंडपीठाने याचिका दाखल करणारे वकील विशाल तिवारी यांना सांगितले.

कर्ज घेणा by्यांना होणा financial्या आर्थिक तणावाचे व अडचणीचे निवारण व निराकरण करण्यासाठी केंद्र व रिझर्व्ह बँक (आरबीआय) यांना नव्याने कर्ज मोबदल्याच्या स्वरूपात प्रभावी व उपाययोजना करण्याच्या सूचना मागविण्याच्या याचिकेवर सर्वोच्च न्यायालय सुनावणी करीत होते. COVID-19 (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला आणि लॉकडाउनच्या दुसर्‍या वेव्ह दरम्यान.

व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे झालेल्या सुनावणीदरम्यान, तिवारी यांनी (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेल्या देशातील महामारीचा भारतीय अर्थव्यवस्थेवर कसा परिणाम झाला आहे या अहवालांचा संदर्भ दिला आणि ते म्हणाले की, मागील वर्षाच्या तुलनेत परिस्थिती अधिकच वाईट आहे.

खंडपीठाने आपल्या आदेशात नमूद केले आहे की याचिकाकर्त्याने गेल्या महिन्याच्या परिपत्रकासही संलग्न केले आहे ज्याद्वारे आरबीआयने एमएसएमईच्या कोविडशी संबंधित तणावाचा ठराव जारी केला होता.

“वैयक्तिकरित्या हजर राहणारा याचिकाकर्ते सादर करतो की परिपत्रक कर्ज घेणा of्यांच्या अडचणीकडे पुरेसे लक्ष देत नाही. असे असले तरी आर्थिक मदत व अन्य उपाययोजना सरकारच्या अधिकारात आहेत आणि त्या मूलत: धोरणविषयक बाबींशी संबंधित आहेत, ”असे खंडपीठाने म्हटले आहे. “आम्ही रिट याचिकेत प्रार्थना केल्याप्रमाणे कोणतीही दिशा पास केली जाऊ नये या मताचे आपण आहोत. तथापि, आम्ही असे निरीक्षण करतो की उपस्थित केलेले सर्व मुद्दे धोरणात्मक बाबी आहेत आणि भारतीय संघ आणि आरबीआयने योग्य निर्णय घेण्याबाबत विचार करणे आवश्यक आहे. “

(ही कथा व्यवसाय मानक कर्मचार्‍यांनी संपादित केली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments