Tuesday, June 15, 2021
HomeFinance'Not an expert': SC declines to pass order on loan moratorium amid...

‘Not an expert’: SC declines to pass order on loan moratorium amid Covid


शुक्रवारी न्यायालये आर्थिक बाबींमध्ये तज्ज्ञ नसून नव्याने कर्ज स्थगिती सवलत, पुनर्रचना योजनेंतर्गत मुदतवाढ व एनपीएच्या घोषणेवर तात्पुरती स्थगिती मागविणारी रिट याचिका निकाली काढली. कोविड -१ second दुसर्‍या लाट दरम्यान.

न्यायमूर्ती अशोक भूषण आणि न्यायमूर्ती एम.आर. शाह यांच्या खंडपीठाने म्हटले आहे की, “आम्ही हे मान्य करतो की आम्ही आर्थिक बाबतीत तज्ज्ञ नाही. आम्ही आर्थिक परिणामाची अपेक्षा करू शकत नाही. हे मुद्दे धोरणात्मक निर्णय घेतात.”

सरकारने परिस्थितीचे आकलन करणे आणि योग्य निर्णय घेणे हे सरकारचे आहे यावर खंडपीठाने जोर दिला.

कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला लॉकडाऊनच्या दुस of्या लाटात कर्जदारांना थोडा दिलासा मिळावा यासाठी वकील विशाल तिवारी यांनी दाखल केलेल्या याचिकेवर खंडपीठ सुनावणी करीत आहे. दुसर्‍या लाटेने किमान 1 कोटी लोकांना बेरोजगार केले आहे, असे याचिकाकर्त्याने म्हटले आहे.

आरबीआयने आधीच परिपत्रकानुसार काही विशिष्ट पॅकेजेस जाहीर केल्या आहेत, असे खंडपीठाने नमूद केले. मध्यमवर्गीय कुटुंबांच्या समस्या सोडविणे पुरेसे नाही, असे याचिकाकर्त्याने उत्तर दिले. खंडपीठाने उत्तर दिलेः “आम्ही आर्थिक बाबी ठरवू शकत नाही.”

न्यायमूर्ती शाह म्हणाले की, लसीकरण, स्थलांतरित कामगारांशी संबंधित मुद्दे इत्यादीकडे लक्ष वेधण्यासाठी सरकारकडे इतर दबाव आणणारे मुद्दे आहेत. या प्रकरणात थोडक्यात सुनावणी झाल्यानंतर सर्वोच्च न्यायालयाने याचिका दाखल करण्यास नकार दिला आणि हे प्रकरण निकाली काढताना सरकारच्या निदर्शनास आले. योग्य निर्णय घ्यावा.

बँक किंवा वित्तीय संस्थांनी कोणत्याही नागरिक, व्यक्ती, पक्ष किंवा कोणा कॉर्पोरेटच्या कोणत्याही मालमत्तेसंदर्भात लिलाव करण्यासंदर्भात कारवाई करण्यास टाळावे, अशी याचिका याचिकेत मांडली गेली आहे.

सर्व वित्तीय संस्थांना मुदतीच्या कर्जासाठी व्याजमुक्त अधिवास मुदतीसाठी परवानगी द्यावी, असे निर्देश सर्वोच्च न्यायालयाने केंद्र सरकारला दिले.

कोविड -१ crisis संकट सुरू होईपर्यंत सहा महिन्यांच्या मुदतीसाठी किंवा कर्जाचे हप्ते भरणे पुढे ढकलण्याची मागणीही याचिकाकर्त्याने केली आहे.

कोविड -१ p (साथीचा रोग) (साथीचा रोग) (साथीच्या रोगाचा) साथीच्या दुसर्‍या लाटेत झालेल्या वाढीच्या पार्श्वभूमीवर कोणत्याही खात्याला सहा महिन्यांच्या कालावधीसाठी नॉन-परफॉर्मिंग setसेट (एनपीए) म्हणून घोषित करू नये, अशी विनंती केली गेली.

– भारतीय

एसएस / इन

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

साथीच्या आजाराच्या आर्थिक परिणामावर लढा देत असताना आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments