Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceFormer IL&FS chairman Ravi Parthasarathy arrested by Chennai police

Former IL&FS chairman Ravi Parthasarathy arrested by Chennai police


पोलिसांनी माजीला अटक केली आहे चेअरमन रवी पार्थसारथी यांनी मुंबईतील 63 तंत्रज्ञानाद्वारे अ. कडून फसवणूक आणि फसवणूकीबाबत केलेल्या तक्रारीनंतर दाखल केले सहाय्यक

ऑगस्ट 2018 मध्ये अनेक भारतीय बँक आणि विमा कर्जाची परतफेड करण्यात अयशस्वी झाल्यानंतर तो कोसळला

त्यानंतर कंपनीला कर्ज निराकरणासाठी नॅशनल कंपनी लॉ ट्रिब्युनलकडे पाठविण्यात आले आणि सरकारने या ग्रुपला आर्थिक अडचणीतून मुक्त करण्यासाठी एक बोर्ड नेमला.

निवेदनात, द शुक्रवारी पार्थसरती यांना न्यायालयात हजर करण्यात आले असता त्यांना १ 15 दिवसांची पोलिस कोठडी सुनावण्यात आली आहे.

“२० लाख कोटी रुपयांच्या आयएल अँड एफएस घोटाळ्याचा किंगपीन आणि मुख्य सूत्रधार रवी पार्थसारथी यांना २० सप्टेंबर २०२० रोजी २०२० च्या गुन्हे क्र .१ with च्या संबंधात ईओडब्ल्यू (आर्थिक गुन्हे शाख) ने अटक केली आहे. आयएल अँड एफएस समूहाच्या तत्कालीन व्यवस्थापनाद्वारे फसवणूक करण्यासाठी वाहन म्हणून वापरल्या जाणा 350्या than 350० हून अधिक गट कंपन्यांचा उपयोग तत्कालीन अध्यक्ष व एमडी व मुख्य कार्यकारी अधिकारी रवी पार्थसारथी यांच्या अध्यक्षतेखाली करण्यात आला होता. EOW पोलिस निवेदनात म्हणाले.

गुंतवणूकदारांनी पैसे (२०० कोटी) परत करण्याचे आश्वासन देऊनही आयएल अँड एफएस ट्रान्सपोर्टेशन नेटवर्क इंडिया लिमिटेड (आयटीएनएल) आपले थकबाकी परतफेड करण्यात अयशस्वी झाल्याचा आरोप mo 63 चंद्रांनी केला होता. त्यानंतर त्यांनी २०२० मध्ये पोलिसांत तक्रार दाखल केली. ईओडब्ल्यूने यापूर्वी जानेवारीत माजी व्यवस्थापकीय संचालक रामचंद करुणाकरण आणि आयएल अँड एफएसचे माजी उपाध्यक्ष आणि आयटीएनएलचे संचालक हरी शंकरन यांना अटक केली होती.

१ 198 9 in मध्ये जेव्हा त्याची स्थापना केली गेली होती आणि २०० Part मध्ये अध्यक्ष झाले तेव्हा पार्थसारथी आयएल अँड एफएसचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी बनले. आयएल FSन्ड एफएस घोटाळ्याच्या मुख्य बातमी बनण्यापूर्वी त्यांनी जुलै २०१ July मध्ये सेवानिवृत्ती घेतली.

आयआयएम अहमदाबादचा माजी विद्यार्थी, माजी सिटीबँकर, जो २० व्या शतकाच्या वित्त संस्थेत सह-संस्थापक होता, जेव्हा आयएल अँड एफएसने २०० in मध्ये मायटास इन्फ्रास्ट्रक्चर ताब्यात घेतले.

२०० 2008 मध्ये त्यांनी एचएलबीसीला २L० दशलक्ष डॉलर्समध्ये आयएल अँड एफएस इन्व्हेस्टार्ट या दलालाची सहाय्यक कंपनीची हिस्सेदारी विकली. परंतु आयएल FSन्ड एफएस, त्यांच्या नेतृत्वात, सूचीबद्ध घटक नसतानाही एक अस्पष्ट आणि जटिल संस्थेत बदलले.

आयएल FSन्ड एफएस घोटाळा होण्यापूर्वी पार्थार्थार्थ आरोग्य कारणास्तव लंडनला गेला आणि सर्व काही शांत होईपर्यंत तिथेच राहिले. शंकरन यांच्यासह आयएल अँड एफएसच्या वरिष्ठ व्यवस्थापकीय कर्मचार्‍यांना तुरूंगात टाकण्यात आले असता पार्थसारथी तुरुंगबाहेर राहिले.

Mo 63 चंद्राच्या प्रकरणात त्यांनी मद्रास उच्च न्यायालयात अटकपूर्व जामिनासाठी बाजू मांडली. ही याचिका फेटाळून लावण्यात आली आणि पार्थसारथी यांना बुधवारी मुंबईत अटक करण्यात आली आणि चौकशीसाठी चेन्नई येथे नेण्यात आले.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments