Wednesday, June 23, 2021
HomeEducationEducation ministry asks states to compile data for out-of-school students

Education ministry asks states to compile data for out-of-school students


नवी दिल्ली – राज्य व केंद्रशासित प्रदेशांचा त्रैमासिक प्रगती अहवाल अपलोड करण्यास सांगून, शाळा सुटलेल्या मुलांचा डेटा संकलित करण्यासाठी ऑनलाइन मॉड्यूल विकसित केले असल्याचे शिक्षण मंत्रालयाने शुक्रवारी सांगितले.

समग्र शिक्षा अभियानाच्या विशेष प्रशिक्षण केंद्रात (एसटीसी) आकडेवारीही तयार केली जावी, असे मंत्रालयाने म्हटले आहे.

मंत्रालयाच्या शालेय शिक्षण विभागाने राज्यांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे की, हा डेटा सेट संकलित केल्यामुळे मुलांना पुन्हा शाळेच्या वर्गात परत आणण्यास मदत होईल, जे नवीन राष्ट्रीय शैक्षणिक धोरणाचे मुख्य लक्ष आहे.

“भारतातील प्रत्येक विद्यार्थ्यांची काळजी घेणे हे सरकारचे सर्वोच्च प्राधान्य आहे. त्यानुसार, @DselEduMinistry ने प्रत्येक राज्य / केंद्रशासित प्रदेशांनी ओळखल्या गेलेल्या शाळेबाहेरील मुलांचे डेटा संकलित करण्यासाठी ऑनलाईन मॉड्यूल विकसित केले आणि प्रबंद पोर्टलवर विशेष प्रशिक्षण केंद्रांसह नकाशा तयार केला, “असे शिक्षणमंत्री रमेश पोखरियाल यांनी ट्विटरवरील पोस्टमध्ये स्वतंत्रपणे सांगितले.

शाळाबाह्य मुलांची आणि एसटीसीची माहिती ब्लॉक रिसोर्स कोऑर्डिनेटर अंतर्गत ब्लॉक स्तरावर अपलोड करणे आवश्यक आहे. त्रैमासिक प्रगती अहवाल आणि वापरकर्ता पुस्तिका पोर्टलवर सामायिक केल्या आहेत.

तज्ञ आणि शिक्षणतज्ज्ञांचा असा विश्वास आहे की कोरोनाव्हायरस साथीच्या आजारानंतर लाखो विद्यार्थ्यांनी शाळा सोडल्या आणि शैक्षणिक संस्था बंद पडल्या. महामारीच्या दोन लाटा दरम्यान शहरी भारतातील साक्षीदार असलेल्या रिव्हर्स माइग्रेशनमुळे आणखी वाईट परिस्थिती निर्माण झाली.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments