Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationCan schools mandate Covid-19 vaccines for children? What we know

Can schools mandate Covid-19 vaccines for children? What we know


12 वर्षाची लहान मुले आता फिझर इंक. आणि बायोटेक एसई कडून कोविड -19 लस प्राप्त करण्यास पात्र आहेत. मॉडेर्ना इंक यांनी गुरुवारी सांगितले की, अमेरिकेच्या आरोग्य नियामकांना १२ ते १ ages वर्षे वयाच्या पौगंडावस्थेतील कोविड -१ shot शॉटचा वापर करण्यास अधिकृत करण्यास सांगितले आहे. किशोरवयीन मुलांसाठी दुसर्‍या लसीचा पर्याय उपलब्ध होऊ शकेल.

अमेरिकेच्या रोग नियंत्रण व प्रतिबंध केंद्राच्या म्हणण्यानुसार, अमेरिकेच्या आरोग्य नियामकांनी गेल्या महिन्यात त्या वयोगटातील वापरासाठी साफ केल्यापासून 12 ते 15 वर्षे वयोगटातील सुमारे 23% तरुणांना फायझर लस कमीतकमी एक डोस मिळाला आहे.

मे महिन्यात झालेल्या 3,,500०० पेक्षा जास्त प्रौढांच्या गॅलअपच्या सर्वेक्षणानुसार, सुमारे %१% लोक मध्यम शालेय विद्यार्थ्यांसाठी, of 56% हायस्कूलच्या विद्यार्थ्यांसाठी आणि %१% महाविद्यालयीन विद्यार्थ्यांना लस देण्यास अनुकूल आहेत.

12 ते 15 वर्षे वयोगटातील सुमारे 53% मुलांच्या पालकांनी सांगितले की त्यांनी त्यांच्या मुलास लसी देण्याची योजना आखली आहे. 12 वर्षांखालील मुलांच्या पालकांच्या समान टक्केवारीने सांगितले की त्यांनी हिरवा कंदील दिल्यानंतर त्यांच्या मुलांना लसी देण्याची योजना आखली.

लसीसंदर्भातील राज्य धोरणे, गोवर इत्यादी संसर्गजन्य आजारांकरिता किती जणांना शॉट्स आवश्यक आहेत अशाच प्रकारे शाळांना कोविड -१ vacc लसीकरण करण्याची आवश्यकता आहे की नाही याची महत्त्वपूर्ण भूमिका आहे.

शाळा कोविड -१ vacc लस पाठवू शकतात?

सामान्यत: शाळा आणि शालेय जिल्ह्यांकडे विद्यार्थ्यांच्या लसी लावण्याचा अधिकार नसतो.

परंतु इतर अधिकारी हे करू शकतातः बहुधा राज्य विधिमंडळ किंवा वैधानिक अधिकाराखाली काम करणारे आरोग्य अधिकारी, युनिव्हर्सिटी ऑफ कॅलिफोर्निया हेस्टिंग्ज कॉलेज ऑफ लॉ मधील सार्वजनिक आरोग्य कायद्याचे प्राध्यापक डॉरिट रुबिंस्टीन रीस म्हणाले.

एक अपवाद न्यूयॉर्क शहर आहे, जिथे फ्लूच्या लसीकरणांवरील 2018 च्या कोर्टाच्या खटल्यात असे सूचित केले गेले आहे की शहराच्या अधिका-यांना राज्याद्वारे अधिकृत असलेल्या व्यतिरिक्त विद्यार्थ्यांच्या लसींची देखील आवश्यकता असू शकते.

“हे असे क्षेत्र आहे जे आधीच सहजच नियमितपणे नियंत्रित केलेले आहे,” सुश्री रेस म्हणाली.

कॅलिफोर्निया सारखी काही राज्ये राज्यातील आरोग्य विभागांना कायद्यानुसार आवश्यक असलेल्या इतर लसांमध्ये जोडण्याची परवानगी देतात. परंतु आरोग्य विभागाने तो भत्ता कधीच वापरला नाही, असे सुश्री रेस म्हणाल्या. कॅलिफोर्नियाच्या मान्यताप्राप्त यादीतील 10 लसांपैकी प्रत्येकाची एक राज्य विधानसभेत समाविष्ट झाली आहे.

के -12 विद्यार्थ्यांसाठी कोविड -१ vacc लस सक्ती करण्यास राज्य खासदारांनी रस दर्शविला आहे का?

श्रीमती रीसच्या म्हणण्यानुसार खरोखर नाही आणि ते आश्चर्यकारक नाही. प्रारंभ करणार्‍यांना, ही लस केवळ १२ आणि त्यापेक्षा जास्त वयाच्या मुलांसाठीच मंजूर केली गेली आहे. तर, लस आवश्यक आहे असा युक्तिवाद करणे केवळ अर्ध्या शाळेतील लोकसंख्या प्राप्त करू शकल्यास कठोर सिद्ध होऊ शकते, असे सुश्री रेस म्हणाली. शालेय वयोगटातील सर्व मुलांना वापरण्यासाठी लस मंजूर होईपर्यंत कायद्याच्या आज्ञेची पूर्तता करण्याची शक्यता नाही. दुसरं कारण म्हणजे कोविड -१ all या तीनही लसी सध्या आपत्कालीन उपयोगाच्या प्राधिकरणाअंतर्गत मंजूर झाल्या आहेत. जरी ती स्थिती अनिवार्यतेने पुढे येत नसली तरी ती कायदेशीर स्थिती कमजोर करते.

के -12 लसीची आवश्यकता रोखणारे कायदे करणारे ओक्लाहोमा पहिले राज्य ठरले. गेल्या महिन्याच्या अखेरीस रिपब्लिक गव्हर्नर केव्हिन स्टिट यांनी स्वाक्षरी केलेल्या या विधेयकात शाळांना विनाअनुदानित विद्यार्थ्यांवर मुखवटा आदेश लागू करण्यास मनाई करण्यात आली आहे. शाळांना लस देण्यास मनाई करणारी तत्सम विधेयके मिशिगन आणि पेनसिल्व्हेनिया विधानमंडळांतून सुरू आहेत.

कोविड -१ vacc लस अनिवार्य करावी असे शाळा जिल्ह्यांना हवे आहे?

बरेच लोक या विषयावर गप्प आहेत. शाळांवर अधिकार असलेले न्यूयॉर्क शहरातील नगराध्यक्ष बिल डी ब्लासिओ यांनी गेल्या आठवड्यात असे सूचित केले की तो लसीच्या आदेशाबाबत उत्सुक नाही.

श्री. ब्लासिओ म्हणाले, “जेव्हा आम्हाला असे वाटते की जेव्हा आम्हाला जबरदस्तीच्या धंद्यात अडचणी येतात तेव्हा आपण त्यात संघर्ष करावा लागतो ज्याची आम्हाला गरज नाही,” श्री. ब्लासिओ म्हणाले. त्यांनी पुढे सांगितले की त्यांच्या परिणामकारकतेबद्दल शिक्षण देऊन लसीकरण वाढविणे अधिक चांगले होईल.

लॉस एंजेलिस युनिफाइड स्कूलचे जिल्हा अधीक्षक ऑस्टिन ब्यूटनर म्हणाले की, लस सुरक्षित आणि प्रभावी असल्याचे सिद्ध झाल्यावर ते अनिवार्य केले पाहिजे.

“मी अशी अपेक्षा करतो की फार फार दुर भविष्य नाही – ते आठवडे, महिने किंवा वर्षानुवर्षे नाही हे मला ठाऊक नसते – राज्य हे आदेश देईल. आम्ही गोवर आणि गालगुंडाच्या उपचारांपेक्षा कोविडशी कशा प्रकारे वेगळं वागू शकतो? “मला हे समजत नाही,” श्री बूटनर म्हणाले.

देशातील दुसर्‍या क्रमांकाच्या शालेय जिल्ह्याचे प्रमुख श्री. ब्यूटनर म्हणाले की त्यांनी अनेक महिन्यांपासून राज्य आमदारांशी संभाव्य आदेशावर चर्चा केली आहे आणि जेव्हा या विषयावरील राजकारण बाजूला ठेवले जाते तेव्हा बरेच लोक लस देण्याची गरज असल्याचे मान्य करतात. ते अंमलात आणण्यासाठी योग्य वेळ कधी असेल यावर वेगवेगळी मते आहेत, असे ते म्हणाले.

मि. बटटन महिन्याच्या शेवटी नोकरी सोडून जात आहे.

न्यूयॉर्क शहर, लॉस एंजेलिस, क्लीव्हलँड आणि डेट्रॉईटसह जवळपास 50 शहरी शाळा जिल्हे विद्यार्थ्यांच्या व कुटूंबियांना शालेय इमारतींमध्ये लसी देतात, असे ग्रेट सिटी स्कूल ऑफ कौन्सिलने म्हटले आहे.

शिक्षक काय म्हणतात?

नॅशनल एज्युकेशन असोसिएशन, देशातील सर्वात मोठी शिक्षक संघटना, असे म्हणते की त्याचे राष्ट्रीय स्थान नाही आणि अमेरिकन फेडरेशन ऑफ टीचर्स, दुसर्‍या क्रमांकाच्या शिक्षक संघटनेने असे म्हटले आहे की लसीकरण आवश्यक नाही. या गटाचे अध्यक्ष रॅन्डी विंगार्टन यांनी सांगितले आहे की, संकोच दूर करण्यासाठी लसीच्या कार्यक्षमतेबद्दल लोकांना खात्री देणे महत्वाचे आहे.

मुलांमध्ये कोविड -१ vacc लस किती प्रभावी आहेत?

फायझर-बायोटेनटेकच्या 2,260 पौगंडावस्थेतील अभ्यासानुसार 12 ते 15 वर्षे वयोगटातील लाक्षणिक कोविड -१ against पासून संरक्षण करण्यासाठी दोन-डोस शॉट 100% प्रभावी असल्याचे आढळले.

आतापर्यंत, संशोधकांना असे पुरावे सापडले नाहीत की या लसींमध्ये प्रौढ विरूद्ध मुलांसाठी कोणत्याही अतिरिक्त किंवा भिन्न जोखीम आहेत. सीडीसीनुसार लसीचा सर्वात सामान्य दुष्परिणाम म्हणजे ताप, स्नायू दुखणे आणि सर्दी यासारख्या फ्लूलाईक लक्षणे आहेत.

शालेय लसीचे आदेश कार्य करतात?

होय, फिलाडेल्फियाच्या चिल्ड्रेन्स हॉस्पिटलमधील लसी शिक्षण केंद्राचे संचालक डॉ. पॉल ऑफिट यांच्या म्हणण्यानुसार. गोवरच्या बाबतीत विचार करा, काही राज्यांतील शाळांमध्ये प्रथम लसी देणे आवश्यक आहे. अमेरिकन मेडिकल असोसिएशनच्या जर्नल ऑफ एथिक्सच्या २०० paper च्या पेपरानुसार, “शालेय लसीकरण कायद्यासह राज्यांमध्ये अशा प्रकारचे कायदे नसलेल्या राज्यांपेक्षा गोवरचे दर Ev०–5१% कमी असल्याचे दिसून आले आहे.”

अशा निष्कर्षांमुळे अधिक राज्य आज्ञा आणि कठोर अंमलबजावणी झाली.

“त्या नियमांमुळे आम्ही अखेर या देशातून गोवर काही काळासाठी दूर केले,” असे डॉ. ऑफिट म्हणाले.

प्रत्येक राज्यात मुलांना गालगुंड, गोवर आणि रुबेला तसेच पोलिओ आणि डिप्थीरियाची लसीकरण करून शाळेत जाण्यासाठी लसी देण्याची आवश्यकता आहे. पण सूट आहेत. वेस्ट व्हर्जिनिया, मिसिसिप्पी, न्यूयॉर्क, मेन, कॅलिफोर्निया आणि कनेक्टिकट ही सहा राज्ये केवळ वैद्यकीय सूट मिळविण्यास परवानगी देतात.

नॅशनल कॉन्फरन्स ऑफ स्टेट विधानमंडळानुसार, चौंतीस राज्ये आणि जिल्हा कोलंबिया जिल्हा धार्मिक सवलतीस मान्यता देतात आणि १ states राज्ये तात्विक सवलतींना परवानगी देतात.

महाविद्यालयांचे काय?

सार्वजनिक आणि खाजगी या दोन्ही शेकडो महाविद्यालये आणि विद्यापीठे विद्यार्थ्यांना ही गडी बाद होण्याचा क्रम ऑन-कॅम्पसमध्ये भाग घेण्यासाठी विद्यार्थ्यांना लसी देण्याची आवश्यकता आहे.

के -12 शाळांवर बंधन घालणारी कायदेशीर बंधने नेहमीच लागू होत नाहीत कारण बहुतेक सार्वजनिक विद्यापीठांमध्ये राज्यात स्वराज्य अधिकार असतात आणि खासगी विद्यापीठे सामान्यत: राज्य नियमांच्या अधीन नसतात, असे सुश्री रेस यांनी सांगितले. परंतु सार्वजनिक विद्यापीठांच्या स्वशासनाधिकार सामान्यत: राज्य कायदे अधिलिखित करण्यासाठी इतके मजबूत नसतात. ओक्लाहोमा आणि यूटाच्या बाबतीत सार्वजनिक विद्यापीठे कोविड -१ vacc ची लस उपस्थितीची अट करू शकत नाहीत असे जर राज्ये म्हणत असतील तर विद्यापीठांचे अधिकार मर्यादित असू शकतात, असे सुश्री रेस म्हणाली.

पुढे काय?

काही सार्वजनिक-आरोग्य तज्ञ आणि बालरोगतज्ज्ञ सावध करतात की कोविड -१ vacc लस आवश्यक बनवण्यापूर्वी अधिक डेटा उपलब्ध होईपर्यंत प्रतीक्षा करणे योग्य आहे. ड्यूक युनिव्हर्सिटीचे बालरोगशास्त्रचे प्राध्यापक डॅनी बेंजामिन म्हणाले की, प्राथमिक लष्करांच्या प्राथमिक चाचण्यापेक्षा लसीच्या कार्यक्षमतेबद्दल आणि मृत्यूच्या दराबद्दल मोठ्या प्रमाणावर “जास्तीत जास्त माहिती” हवी असेल. ”आम्ही आयुष्याच्या आदेशानुसार खूपच लवकर आहोत. ते, “डॉ बेंजामिन म्हणाले.

डॉ. बेंजामिन, ज्यांच्या चारही मुलांना ही प्राथमिक लसी देण्यात आली होती आणि ज्यांना सुरुवातीच्या चाचण्यांमध्ये भाग देण्यात आले होते त्यांनाही लस देण्यात आली आहे, असे सांगितले की लसांबाबत संकोच दिसून आला तर आदेशाकडे धाव घेऊ नका. त्याऐवजी प्रोत्साहन व शिक्षणाच्या माध्यमातून लसींना प्रोत्साहन देणे अधिक चांगले होईल, असे ते म्हणाले.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments