Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceBuffett bets on all-digital banks, but the world still needs Goldman Sachs

Buffett bets on all-digital banks, but the world still needs Goldman Sachs


गेल्या वर्षापर्यंत मोठ्या अमेरिकन बँकांचे एकनिष्ठ समभागधारक वॉरेन बफे त्यांच्या आव्हानकारांकडे गेले आहेत. पारंपारिक आर्थिक क्षेत्रातील त्याच्या विश्वासाचा शेवट हा शब्दलेखन करतो?

या आठवड्यात, बर्कशायर हॅथवे इंक यांनी ब्राझीलच्या नुबँकमध्ये million 500 दशलक्ष ओतले – फिनटेक कंपनीची सर्वात मोठी एकल गुंतवणूक – यामुळे 30 अब्ज डॉलर्सचे मूल्यांकन केले गेले. ल्युटिन अमेरिकेत 40 दशलक्ष वापरकर्त्यांसह न्युबँक जगातील सर्वात मोठ्या तथाकथित निओबँक्स किंवा सर्व-डिजिटल सावकारांपैकी एक आहे.

अनेक दशकांपर्यंत, वित्तीय संस्था म्हणजे बफेचे ब्रेड आणि बटर होते, ज्यात सावकार, विमा कंपन्या आणि क्रेडिट कार्ड कंपन्या आहेत. हे मागील वर्षी बदलले होते, जेव्हा बर्कशायरने आपल्या होल्डिंगच्या% 84% वस्तू खाली केल्या ग्रुप इंक. सुरुवातीला जागतिक वित्तीय संकटाच्या वेळी पकडले गेले आणि वेल्स फार्गो अँड कंपनी आणि जेपी मॉर्गन चेस अँड कॉ. बर्कशायरच्या गुंतवणूकीतील पोर्टफोलिओच्या २ 23.% टक्क्यांपेक्षा जास्त बँकांच्या वित्तीय संस्थांमध्ये लक्ष केंद्रित केले. 2020 चा शेवट 2019 मध्ये 41% खाली आला.

त्यांनी बफेच्या चालीचा उलगडा करण्याचा प्रयत्न करतांना बर्कशायर निरीक्षकांना धक्का बसला आणि ते काळजीत पडले. त्यांनी कोरोनाव्हायरसच्या संकटाची तुलना २०० to शी केली, समाजातील बरीच थापी बंद झाल्याने बरीचशी अज्ञात माणसे लक्षात आली.

तसेच वाचा: चीनच्या दीदीने यूएस आयपीओ फाइलिंगचा खुलासा केला, न्यूयॉर्कमधील ब्लॉकबस्टर फ्लोटसाठी सर्व काही तयार आहे

आता हे विचारण्यासारखे आहे की बफे या न्युबँकच्या हिस्सेसह आणखी एक पाऊल पुढे टाकत आहे – आणि जुन्या आणि व्यापलेल्या जगाच्या जाणीवपूर्वक हा स्विच आहे का? नवीन, केवळ-डिजिटल विविधतेसाठी. ग्राहकांना (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या मध्यभागी विटा आणि तोफ शाखा आवश्यक नाही.

वास्तविकता मध्यभागी कोठेतरी असू शकते. बफेचे फिनटेक पैज ही ग्राहकांकडून चालविल्या जाणा stand्या स्टँडआउट विकासाच्या संभाव्यतेचा शोध घेण्यापेक्षा बँकिंगच्या भविष्याविषयीच्या त्याच्या समजुतीचा कमी पुरावा आहे. बर्कशायरच्या ब्राझीलच्या पेमेंट कंपनी स्टोनको लिमिटेड आणि भारतातील जवळपास% टक्के हिस्सा आहे फ्लॅट रिटर्न कमी-जास्त प्रमाणात कमी करणारे केवळ कुशल पैसे मिळविणारेच नव्हे तर बफे बाजारपेठेत विघटन शोधत आहेत. तथापि, तांत्रिक व्यत्ययाचे फायदे पारंपारिक सावकारांच्या तळ रेषांमध्ये क्वचितच दिसून येतात; ते ग्राहकांकडे जातात.

आभासी प्रकर्षाने खेचण्यासाठी खूप कठिण वेळ व्यतीत केले आहे असे दिसते. त्यांची वापरण्याची सुलभता आणि सुलभता ही ग्राहकांसाठी एक रेखांकन आहे, तर खाते उघडण्याची किंमत कमी आहे. ऑपरेशनल खर्च इतके कठोर नसतात कारण त्यांना शाखा आणि भौतिक मालमत्तेची आवश्यकता नसते. ज्या कंपन्या बुफेने त्यांचे भांडवल कमी केले ते त्यांचे स्वतःचे ग्राहक-केंद्रित डिजिटल युनिट तयार करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. परंतु त्यांच्या सामान्य कार्ये ते डिजिटल मध्ये संक्रमण हळू आणि महाग आहे. गोल्डमनच्या मार्कसने वाढत्या कर्जाचे नुकसान आणि कार्यकारी उलाढालशी झुंज दिली आहे. जेपी मॉर्गनने त्याच्या आवृत्तीवर प्लग खेचला, ज्याला फिन म्हणतात, प्रक्षेपणानंतर एक वर्षानंतर आणि त्याऐवजी यूकेमध्ये डिजिटल पुश करण्याची योजना आखत आहे.

हे खरं आहे की बर्कशायरने स्वतःची डिजिटल नाटकं घराघरात आणि सैद्धांतिकदृष्ट्या सुरक्षित बाजारात बनविली असती. युरोप आणि अमेरिकेसारख्या ठिकाणी, निओबँकची जागा मर्यादित गुंतवणूकीसह तुलनेने परिपक्व आहे, आधीपासूनच गर्दी असलेल्या सर्व उद्यम भांडवलाच्या पैशांमुळे. केवळ पहिल्या तिमाहीत या जगात जगभरात झालेल्या digital२ डिजीटल-बँकिंग सौद्यांपैकी २ 25 सौदे एकट्या पहिल्या तिमाहीत होते. दोन प्रांत.

तसेच वाचा: वॉरन बफे म्हणतात की ग्रेग हाबेल हा बर्कशायर हॅथवे येथील संभाव्य उत्तराधिकारी आहे

दरम्यान, अमेरिका आणि युरोपियन नियामक अधिक सावध बनत आहेत (जर्मनीच्या वायरकार्ड एजी परिस्थितीबद्दल विचार करा) आणि मोठ्या बँकिंग परवान्यांकडे मोठ्या खेळाडूंकडे दबाव आणत आहेत. ही चांगली गोष्ट आहे, परंतु यामुळे वाढीस अडथळेही निर्माण होऊ शकतात. याव्यतिरिक्त, ग्राहकांचे अधिग्रहण करणे अधिक महाग आहे कारण त्यांना मोठ्या मोठ्या कंपन्यांशी स्पर्धा करण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर खर्च करावा लागतो, जे आपल्या हरळीची मुळे असलेला जमिनीचा बचाव करण्यासाठी आक्रमकपणे गुंतवणूक करतात.

बुफे इतरत्र पहात आहेत यात आश्चर्य नाही. लॅटिन अमेरिका आणि आशिया सारख्या उदयोन्मुख बाजारपेठेत, जेथे ग्राहकांनी पेमेंट्स आणि डिजिटल मनी सिस्टमला मदत करण्यास मदत केली आहे, दीर्घकालीन संधी सादर करतात. या क्षेत्रांमधील सावकार अकार्यक्षम, महाग आणि तुलनेने कमकुवत आहेत – बर्‍याचदा वाईट कर्जाने खोगीर असतात. अबाधित लोकांची संख्या विशाल आहे आणि चीनबाहेर, नियमन अद्याप फार मोठा अडथळा नाही. फिन्टेकच्या भविष्यात आधीपासूनच स्पष्ट यश आणि उपस्थिती दर्शविली आहे. राइड-हेलर्स आणि ई-कॉमर्स व्यवसाय सुपर-अ‍ॅप्स बनले आहेत आणि बँकिंग परवाने मिळवित आहेत.

ब्राझीलची न्युबँक खंडांच्या बाबतीत मोठ्या सावकारांशी स्पर्धा करते. त्यानुसार 57 दशलक्षाहून अधिक डाउनलोड झाले आहेत, तर 2017 ते 2020 या कालावधीत वार्षिक उत्पन्न 100% पेक्षा अधिक वाढले आहे विश्लेषक. शहरी मध्यमवर्गासाठी त्याचे अ‍ॅप-आधारित, नो-फी क्रेडिट कार्ड त्या यशाची गुरुकिल्ली आहे. तरी डिजिटल स्पर्धा पूर्णपणे काढून टाकण्यास सक्षम नाहीत. न्युबँक स्वतः क्रेडिट लाइनसाठी मोठ्या सावकारांवर अवलंबून असतो आणि पारंपारिककडे वळला एप्रिलमध्ये मेक्सिकनच्या सहाय्यक कंपनीला पाठिंबा देण्यासाठी. त्यांना अद्याप जेपी मॉर्गन आणि गोल्डमन येथे त्यांच्या मित्रांची आवश्यकता आहे.

म्हणून मोठ्या बँका बचावात्मक असल्याचे दिसून येत असतानाही त्या मोठ्या खर्चाच्या पतसंख्येवर ताशेरे ओढत आहेत. त्यांच्या डिजिटल मित्रांकडे मात्र खूपच फायदेशीर मार्ग आहे. बुफेला हे माहित आहे.

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments