Tuesday, June 15, 2021
HomeFinance30-day overdues in microfinance loans may double to reach 14-16%: Crisil

30-day overdues in microfinance loans may double to reach 14-16%: Crisil


साथीच्या आजाराची दुसरी लाट आणि त्यानंतरच्या अधिका-यांनी विषाणूचा प्रसार रोखण्यासाठी थोपविलेल्या कर्बांच्या संग्रहाच्या कार्यक्षमतेवर नकारात्मक परिणाम झाला आहे. सावकार आणि यामुळे, अशा सावकारांच्या मालमत्तेची गुणवत्ता खराब होईल.

क्रिसिल रेटिंग एजन्सीच्या मते, या विभागातील 30 डे-प्लस डेलीक्वेंसी बकेट किंवा 30-प्लस पोर्टफोलिओ जोखीम असलेल्या (पीएआर) मार्च महिन्यातील 6-7 टक्क्यांवरून या महिन्यात 14 ते 16 टक्क्यांपर्यंत वाढू शकेल. नोटाबंदीनंतर मार्च २०१ in मध्ये ही संख्या ११.7 टक्क्यांपर्यंत पोहोचली होती.

सूक्ष्म- संग्रहण कार्यक्षमतासंस्था मार्चमध्ये-०-95 cent टक्क्यांवरून मेमध्ये-75-80० टक्क्यांपर्यंत खाली येण्याची शक्यता आहे. यामुळे मालमत्ता गुणवत्तेचे दबाव निर्माण होण्याची शक्यता आहे, गेल्या सहा महिन्यांपासून परतफेडीवर ब्लँकेट मॉरटोरियम असताना, रिझर्व्ह बँक आत्तापर्यंत त्यांच्या रोख रकमेवर परिणाम होत असूनही असे कोणतेही वितरण पुढे आलेली नाही.

“परंतु गेल्या आर्थिक वर्षाच्या विपरीत, जेव्हा कर्ज स्थगितीमुळे खालच्या पातळीवरील अपराधी वाढण्यास मदत होते गेल्या महिन्यात जाहीर केलेल्या रिझर्व्ह बँकेच्या ठरावाच्या फ्रेमवर्क २.० अंतर्गत पुनर्रचना करण्यास परवानगी देण्याची शक्यता असून उच्च तरतूदीसह सुरू ठेवण्याची शक्यता आहे. ”

रेटिंग एजन्सीची अपेक्षा आहे की या क्षेत्राने कर्ज घेणा support्यांना आधार देण्यासाठी मागील आर्थिक वर्षात (एफवाय २१) केलेल्या कर्जाच्या तुलनेत यंदा कर्जाच्या अधिक पुनर्रचनाचा अवलंब केला जाईल जेणेकरुन त्यांची खाती नॉन-परफॉर्मिंग assetsसेटमध्ये (एनपीए) घसरणार नाहीत. “परिणामी, संपूर्ण क्षेत्रातील पुनर्रचना १.० च्या पुनर्रचनेदरम्यान ०.२ टक्क्यांच्या तुलनेत पुनर्रचना २.० अंतर्गत मागणी उच्च-सिंगल अंकात असू शकते,” रेटिंग एजन्सीने म्हटले आहे.

“तरीही, प्रदीर्घ गुन्हेगारीचा धोका अखेरीस क्रेडिट खर्च वाढीस लागतो, अजूनही आहे. एकासाठी, कर्ज परतफेड करण्याच्या क्षमतेचा ट्रॅक रेकॉर्ड आधीच पुनर्रचित पोर्टफोलिओसाठी अद्याप स्थापित केलेला नाही. दोन, विवेकीपणाचा अभाव ही देखील एक शक्यता आहे, ”असे अहवालात नमूद केले आहे.

सावकारांनी मार्च 2021 पर्यंत कर्जे आंबट व विशेषत: कोविड -१ provision मधील तरतुदी तयार केल्या आहेत, ज्यात त्यांची व्यवस्थापनाखालील मालमत्ता (एयूएम) च्या -5 ते cent टक्के इतकी रक्कम आहे. तथापि, आता ही परिस्थिती पाहता, अपक्ष आणि पुनर्रचना अशी आहे. लक्षणीय वाढ होण्याची शक्यता, H1FY22 मध्ये देखील धक्क्यांना शोषून घेण्यासाठी सामान्यपेक्षा जास्त तरतूदीची हमी दिलेली आहे. सध्याच्या परिस्थितीचा प्रतिकार करण्यासाठी पुरेशी तरलता, कमी फायदा, किंवा मजबूत पालकत्व असलेल्या समर्थकांना चांगले स्थान दिले जाईल.

रेटिंग एजन्सीच्या मते, मोठे त्यांच्याद्वारे रेट केलेले, ज्यांना मजबूत वंशावळीच्या आधारे भांडवलाचा प्रवेश आहे किंवा आधीपासूनच आरामदायक भांडवलाच्या जागेवर बसलेला आहे, जवळजवळ 3-3.5 वेळा उत्पन्न मिळवून, (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या साथीच्या आजारामुळे उद्भवणारी ताण कमी करण्यास मदत करेल. मोठ्या कमी प्रमाणात वितरणामुळे रोख रक्कम जप्त केली गेली असूनही शून्य संग्रह असूनही पुढील दोन महिन्यांत कर्जाची परतफेड करुन ती पाहणे पुरेसे ठरणार आहे.

तथापि, ही छोटी एमएफआय आहेत, जी पाहणे आवश्यक आहे, कारण त्यांच्या पुनर्प्राप्ती प्रक्रियेमध्ये तरलतेचा प्रवेश महत्त्वपूर्ण असेल.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

साथीच्या आजाराच्या आर्थिक परिणामावर लढा देत असताना आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments