Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationDoctor association urges court to postpone Foreign Medical Graduate (FMG) exam

Doctor association urges court to postpone Foreign Medical Graduate (FMG) exam


देशभरात कोविड -१ p साथीच्या साथीच्या पार्श्वभूमीवर एमडी फिजिशियन्स असोसिएशनने दिल्ली हायकोर्टाला परदेशी वैद्यकीय पदवीधर परीक्षा (एफएमजीई) पुढे ढकलण्याची विनंती केली आहे. स्क्रीनिंग चाचणी 18 जून रोजी होणार होती.

असोसिएशनने असे निदर्शनास आणले की एफएमजीई स्क्रीनिंग चाचणीची केंद्रे मर्यादित संख्येने शहरांमध्ये अधिसूचित केली जातात आणि मोठ्या संख्येने उमेदवारांना कोविड -१ vacc लसचा एक डोसही न मिळाल्यामुळे प्रवास करण्यास भाग पाडले जाईल.

नॅशनल बोर्ड ऑफ परीक्षा (एनबीई) आणि नॅशनल मेडिकल कमिशन (एनएमसी) च्या वकिलांनी या याचिकेला विरोध दर्शविला होता कारण त्यांनी नोंदवले आहे की जूनमध्ये नसल्यास पात्रता परीक्षा पुन्हा डिसेंबरमध्ये घेता येऊ शकते आणि ती यासाठी पुढे ढकलली जाऊ नये. काही उमेदवारांचा इशारा.

या खटल्याची सुनावणी करणारे न्यायमूर्ती अमित बन्सल यांनी वकिलाला काही कागदपत्रे नोंदवण्यास सांगितले आणि शुक्रवारी पुढील सुनावणीसाठी प्रकरण सूचीबद्ध केले.

परीक्षा आयोजित करण्यासाठी योग्य उपाययोजना केल्या जात आहेतः एनबीई आणि एनएमसी

अधिवक्ता आदित एस पुजारी आणि चैतन्य सुंदरियाल यांच्या प्रतिनिधींद्वारे असोसिएशनने १ 20 एप्रिलच्या नोटीसमध्ये जून २०२१ च्या एफएमजीई आयोजित करण्यासाठीचे वेळापत्रक आणि १ Foreign एप्रिलच्या ‘फॉरेन मेडिकल ग्रॅज्युएट परीक्षा स्क्रीनिंग टेस्ट माहिती बुलेटिन’ या विषयावरील माहितीपत्रक १ 20 एप्रिल रोजी बाजूला ठेवण्याचा विचार केला आहे. सत्र ‘एनबीई द्वारा प्रकाशित.

या याचिकेत म्हटले आहे की, “भारतीय वैद्यकीय परिषद अधिनियम आणि स्क्रीनिंग टेस्ट रेग्युलेशन २००२ नुसार, एखाद्या परदेशी संस्थेतर्फे पुरस्कृत वैद्यकीय पात्रता असणार्‍या व्यक्तींना वैद्यकीय पात्रतेसाठी मान्यता मिळण्यासाठी एफएमजीई स्क्रीनिंग टेस्टची पात्रता असणे आवश्यक आहे आणि त्यास नोंदणी करणे आवश्यक आहे. राज्य वैद्यकीय परिषद भारतात औषधोपचार करण्यासाठी. “

“याचिकाकर्ते अशा वेळी या कोर्टाकडे येत आहेत जेव्हा संपूर्ण जग कोविड -१ p साथीच्या साथीने जात आहे आणि भारत हा जगातील सर्वात जास्त पीडित देश आहे.”

“अशा वेळी, केंद्र सरकार सर्वत्र साथीच्या रोगांवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी कठोर उपाययोजना करीत आहे आणि सर्व राज्य सरकार लॉकडाऊन व कर्फ्यू, हालचाली व वाहतुकीचे निर्बंध लादत आहेत तर याचिकाकर्ता संघटनेचे सदस्य आणि इतर पात्र वैद्यकीय पदवीधरांना हजर राहण्यास भाग पाडले जात आहे १ June जून रोजी एफएमजीई स्क्रीनिंग टेस्टला स्वत: ला आणि आसपासच्या लोकांना कोविड -१ contract कराराचा धोका असल्याचा दावा केला होता.

दरम्यान, मनपा आणि एनबीईचे समुपदेशक टी. सिंहदेव आणि कीर्तिमान सिंह यांनी सांगितले की, याचिका योग्य अधिकृत प्रतिनिधींनी दाखल केलेली नाही आणि ही याचिका सदोष आहे.

“व्हायरसची तिसरी लहर येत असल्याने आम्हाला अधिक डॉक्टरांची आवश्यकता आहे. ही केवळ काही याचिकाकर्त्यांचीच नव्हे तर संपूर्ण देशाची परीक्षा आहे. “जर त्यांना आता परीक्षा घ्यायची नसेल, तर ते डिसेंबरमध्ये देतील, परंतु देशातील इतर प्रत्येकासाठी ही परीक्षा देऊ शकत नाही,” असे सिंहदेव म्हणाले.

परीक्षा आयोजित करण्यासाठी योग्य उपाययोजना केल्या जात असल्याचेही मनपा आणि एनबीईच्या समुपदेशकांनी नमूद केले.

या याचिकेत म्हटले आहे की, “एकीकडे अधिका्यांनी राष्ट्रीय साथीच्या प्रवेश परीक्षा (पोस्ट ग्रॅज्युएट) -2021 चालू महामारीमुळे पुढे ढकलली आहे, दुसरीकडे, जेव्हा देश मात करत असेल तेव्हा एफएमजीई चाचणी चाचणी घेण्याचा निर्णय घेतला आहे. दुसरी लहर आणि (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला तिसरा लाटा तयारी. “

एप्रिलच्या नोटीस आणि माहिती बुलेटिनला आव्हान देत याचिकाकर्त्यांनी असा दावा केला की अधिका of्यांचा निर्णय मनमानी आणि अवास्तव आहे आणि एफएमजीईला नंतर तारखेसाठी तहकूब करण्याची मागणी केली.

(एजन्सीकडील माहितीसह)

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments