Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceSecond wave: Too early to take call on asset quality dip, says...

Second wave: Too early to take call on asset quality dip, says SBI chief


स्टेट बँक ऑफ इंडियाने म्हटले आहे की नवीन वित्तीय वर्ष (एफवाय 22) कोविड -१ infections संसर्गाची अनपेक्षित दुसर्‍या लाटेसह प्रारंभ झाला आहे, त्यासह कमी एकत्रित मागणी आणि घरगुती उत्पन्नातील बिघाड.

जरी या वेळी कंत्राट योजनेत संपूर्ण लॉकडाउन टाळणे आणि सूक्ष्म-कंटेन्ट झोनद्वारे परिस्थिती व्यवस्थापित करणे समाविष्ट आहे, तरीही अर्थव्यवस्थेवर त्याचा परिणाम जाणवेल.

“मध्ये मालमत्तेची गुणवत्ता खराब होण्याचा कॉल करणे खूप लवकर आहे दुसर्‍या लाटेमुळे “भागधारकांशी संवाद साधून त्याचे अध्यक्ष दिनेश खारा म्हणाले. भागधारकांची वार्षिक सर्वसाधारण सभा 25 जून 2021 रोजी होणार आहे.

तथापि, संकल्पपूर्व प्री-पॅकेज दिवाळखोरी, रोल पुन्हा सुरू करणे आणि राष्ट्रीय मालमत्ता पुनर्रचना कंपनीच्या स्थापनेमुळे वित्तीय वर्ष 22 मध्ये तणावग्रस्त मालमत्तेत गती कायम ठेवण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न केले जातील, असेही ते म्हणाले.

मार्च २०२१ मध्ये संपलेल्या वर्षातील तिची वसुली आणि सुधारणा (एफवाय २१) आर्थिक वर्ष २०१ in मधील २,, F1१ कोटी रुपयांवरून १ 25,632२ कोटी रुपये होती. मार्च २०२० मध्ये एकूण नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता घटून 4..9 cent टक्क्यांवर आली. मार्च २०२० मध्ये निव्वळ एनपीए १. 1.5 टक्क्यांपर्यंत घसरून मार्च २०२० मध्ये २.२ टक्क्यांवर आला. तरतूदीतील व्याप्ती प्रमाण improved 87.7575 टक्क्यांपर्यंत वाढले. आर्थिक वर्ष 21 अखेर मार्च 2020 मधील 83.62 टक्क्यांपेक्षा जास्त.

वाढीच्या भांडवलाच्या बाबतीत बँक आरामात आहे, असे खारा म्हणाले. आश्वासक क्षेत्रांमध्ये कर्ज देण्याच्या संधी पोर्टफोलिओमध्ये विविधता आणण्यासाठी आणि जोखीम घेण्यास शोधल्या जातील. त्याचे कॅपिटल अ‍ॅडक्वसी रेश्यो (सीएआर) मार्च २०२१ मध्ये १…. टक्क्यांपर्यंत पोचले आहेत जो एका वर्षापूर्वीच्या १.0.०6 टक्के होता.

एकंदरीत, आर्थिक प्रगती असूनही बँकेने कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग)) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग)) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग)) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग)) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग)) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग)) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग)) सर्व देशभर (साथीच्या) साथीने (उद्भवणारी) महासंकलनासमोरील आव्हानांशी जुळवून घेतले आहे. “मी आशेपेक्षा अधिक आशावादी आहे की आर्थिक वर्ष २०२१ मध्ये मिळवलेली कामगिरी २०१२-१ F मध्येही सुरू राहील”, अध्यक्ष पुढे म्हणाले.

वित्तीय वर्ष 21 एक अपवादात्मक वर्ष होते आणि ग्राहकांना कमीतकमी व्यत्यय आणण्याच्या सर्व विरोधाभासांविरूद्ध बँकिंग ऑपरेशन्स टिकून राहिल्या. आिथर्क वषर् २१ मध्ये एकूण व्यवहारामध्ये अल्टरनेट चॅनल्सचा वाटा increased cent टक्क्यांपर्यंत वाढला आहे, ज्यामुळे साथीच्या रोगाने संधी म्हणून टाकली आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments