Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceSBI-controlled RRBs see four-fold jump in net profit at Rs 1,004 cr...

SBI-controlled RRBs see four-fold jump in net profit at Rs 1,004 cr in FY21


14 स्टेट बँक ऑफ इंडिया (एसबीआय) अंतर्गत देशातील सर्वात मोठी सावकार स्टेट बँक ऑफ इंडियाने (आरआरबी) निव्वळ नफ्यात चौपट वाढ केली असून, निव्वळ नफ्यात १,0047.२ pension कोटी रुपये निवृत्तीवेतनाची भरीव तरतूद केली आहे. वित्तीय वर्षात त्यांचा निव्वळ नफा 248.8 कोटी होता. या एसबीआयच्या 2020-21 (एफवाय 21) च्या वार्षिक अहवालानुसार, त्यांच्या मुख्य बँकिंग व्यवसायामधून मिळकत सुधारणे, फी उत्पन्नाचे प्रवाह बळकट करणे आणि ऑपरेटिंग खर्चांवर नियंत्रण ठेवणे यावर आपले लक्ष केंद्रित करणे सुरू ठेवले आहे.

,,72२6 शाखांसह, सावकारांनी मॅक्रो-इकोनॉमिक शॉक आणि कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा साथीचा रोग) साथीच्या आजाराचा सामना करत असूनही त्यांचे व्यवसाय सुधारले. त्यांची ठेवी 13 टक्क्यांनी वाढून 1.05 ट्रिलियन रुपये आणि आर्थिक वर्ष 21 मध्ये प्रगती 15.06 टक्क्यांनी वाढून 66,551 कोटी रुपये झाली.

पोर्टफोलिओमध्ये विविधता आणण्याच्या नियोजित रणनीतीप्रमाणे, आरआरबीने त्यांच्या गृह कर्जात 20.35 टक्क्यांनी वाढ केली, तर सोन्याच्या कर्जात 91.73 टक्क्यांनी वाढ झाली, म्हणाले.

मालमत्तेची गुणवत्ता प्रोफाइल देखील सुधारली. एकत्रित सकल नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता (एनपीए) प्रमाण मार्च २०२० च्या अखेरीस to.9 per टक्क्यांवरून घटून .4..4 per टक्क्यांवर आला. निव्वळ एनपीए प्रमाण २.१16 टक्के होता, मार्च २०२० मध्ये २.66 टक्के होता.

चार्ट

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments