Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceNon-life insurers' premium income rise 11.35% YoY in May to Rs 12,316...

Non-life insurers’ premium income rise 11.35% YoY in May to Rs 12,316 cr


ग्रॉस डायरेक्ट प्रीमियममध्ये 11.35 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे गेल्या वर्षी मेमध्ये, कोरोनव्हायरसच्या प्रसाराला आळा घालण्यासाठी देशव्यापी लॉकडाऊनने मार्ड केले होते. मे 2020 मधील 11,061.02 कोटी रुपयांच्या तुलनेत विमा कंपन्यांनी या मे महिन्यात 12,316.5 कोटी रुपयांचे प्रीमियम गोळा केले.

परंतु, अनुक्रमे (महिन्यावरुन महिन्यात) प्रीमियम गोळा केला मे महिन्यात एप्रिलच्या तुलनेत २.. per cent टक्क्यांनी घसरण झाली, ज्यात महामारीच्या दुस wave्या लहरीमुळे अधिका by्यांनी लादलेल्या स्थानिक लॉकडाऊनमुळे त्यांचा व्यवसाय विस्कळीत झाला. एप्रिलमध्ये विमाधारकांनी 17,309.54 कोटी रुपयांचे प्रीमियम जमा केले होते.

जीवन-विमा उतरविणार्‍यांपैकी, प्रीमियम सर्वसाधारण विमा कंपन्यांचे मे मध्ये 7.17 टक्क्यांनी वाढ होऊन 10,822.7 कोटी रु. झाले परंतु महिन्याच्या महिन्यात 32.13 टक्क्यांनी घट झाली.

देशात 25 जनरल इन्शुरन्सर्स आहेत ज्यात चार सरकारी मालकीच्या विमा कंपन्या आणि 21 खाजगी विमा कंपन्यांचा समावेश आहे.

दुसरीकडे स्वतंत्र आरोग्य विमा कंपन्यांनी मे मध्ये प्रीमियममध्ये 66 टक्क्यांच्या वाढीची नोंद 1,406.44 कोटींवर केली. मागील महिन्याच्या तुलनेत, त्यांचे प्रीमियम जवळपास 12 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

आिथर्क वषर् २२ मध्ये, आजीवन विमाधारकांचे प्रीमियम उत्पन्न १ 17..5 टक्क्यांनी वाढून २,, 6२6 कोटी रुपये झाले आहे तर सामान्य विमा कंपनीचे प्रीमियम उत्पन्न वार्षिक १ per टक्क्यांनी वाढले आहे. दुसरीकडे स्वतंत्र आरोग्य विमा कंपन्यांनी प्रीमियममध्ये o१ टक्के वाढीचा दर २,665.8..87 कोटींवर पोहचला आहे.

रेटिंग एजन्सी आयसीआरएने आपल्या चिठ्ठीत म्हटले आहे की, सामान्य विमा उद्योगात वित्तीय वर्षातील वाढीचा आणि मोटार क्षेत्रातील वाढीचा आधार मिळाल्यास, वित्तीय वर्ष 22 मधील प्रीमियमच्या बाबतीत 7-9 टक्क्यांनी वाढ अपेक्षित आहे. पीएसयू विमा कंपन्यांनी वित्तीय वर्ष 22 मध्ये जीडीपीआय 4-5 टक्क्यांच्या वाढीची नोंद करणे अपेक्षित केले आहे कारण बहुतेक सार्वजनिक विमा कंपन्या नुकसानीची नोंद घेतलेल्या त्यांच्या सॉल्व्हेंसी प्रोफाइलवर ताणलेले आहेत, असे अहवालात पुढे म्हटले आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments