Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceMarkets 'very good', firms should use yields: Axis Bank's Gambhir

Markets ‘very good’, firms should use yields: Axis Bank’s Gambhir


२०० companies नंतरच्या देशातील सर्वात मोठ्या रुपयांच्या रोखे बाँड अ‍ॅरेंजरच्या मते भारतीय कंपन्यांनी दीर्घकालीन निधी गोळा करण्यासाठी सध्याच्या बहुउपयोगी उत्पादनांचा वापर करावा.

ग्रुपचे कार्यकारी आणि प्रमुख – कोषागार, नीरज गंभीर, “बाजारपेठेतील पातळी पूर्णपणे विलक्षण आहे, बहु-वर्षांच्या निर्यातीत निरपेक्ष उत्पादन बरेच कमी आहे, त्याचे प्रमाण खूपच घट्ट आहे.” येथे घाऊक बँकिंग उत्पादने लि., ब्लूमबर्ग टेलिव्हिजनला दिलेल्या मुलाखतीत म्हणाले. “कर्जदारांना आमची सूचना आहे की सध्याची बाजारपेठ परिस्थिती चांगली आहे आणि जर त्यांना दीर्घ मुदतीच्या निधीची आवश्यकता असेल तर त्यांनी त्यात प्रवेश केला पाहिजे.

मार्च २०१ ended मध्ये संपलेल्या आर्थिक वर्षात देशांतर्गत बाँडमधून कंपन्यांनी अभूतपूर्व 8 .8 ट्रिलियन रुपये (१$4..4 अब्ज डॉलर्स) कर्जासाठी घेतल्या आहेत. दोन वर्षांच्या कॉपोर्रेट नोट्सवर सरासरी उत्पन्न मंगळवारी १ basis बेसिस पॉईंटने घसरून 63. %63 टक्क्यांवर गेले आहे. १ 17 मेनंतरची ही सर्वात मोठी घसरण आहे. एप्रिलमध्ये नोट्स 84.8484 टक्क्यांच्या विक्रमी पातळीवर गेली.

सरकारच्या कर्ज घेण्याच्या कार्यक्रमास पाठिंबा देण्यासाठी या आर्थिक वर्षात भारतीय मध्यवर्ती बँकेला 3-4 ते tr अब्ज रुपयांची सार्वभौम रोखे खरेदी करण्याची आवश्यकता आहे, असे गंभीर म्हणाले. ‘अपेक्षित भविष्यात’ दहा वर्षातील बेंचमार्क उत्पादन%% च्या जवळ राहील अशी त्याला अपेक्षा आहे.

रुपया सध्याच्या पातळीच्या आसपास राहण्याची शक्यता असून त्वरित घसरण होण्याची शक्यता नसल्याचे गंभीर यांनी सांगितले.

ते म्हणाले, रुपयाची मजबुती ही डॉलरच्या कमकुवतपणाचे प्रतिबिंबित करते, विशेषत: ईएम चलनांच्या तुलनेत आणि मी नजीकच्या काळात कधीही अर्थपूर्ण मार्गाने उलटून जाण्याची अपेक्षा करीत नाही, असे ते म्हणाले.

रुपया बुधवारी 0.2 टक्क्यांनी घसरून 73 डॉलरवर व्यापार करीत आहे.

(दिव्या पाटील आणि करोलिना मिझिओलेक यांच्या सहकार्याने.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments