Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceM K Jain re-appointed as RBI Deputy Governor for a period of...

M K Jain re-appointed as RBI Deputy Governor for a period of two years


रिझव्‍‌र्ह बँकेने बुधवारी सांगितले की सरकारने उपराज्यपाल महेशकुमार जैन यांच्या कार्यकाळात दोन वर्षांसाठी वाढ केली आहे.

“केंद्र सरकारने श्री महेशकुमार जैन यांची पुन्हा उप-राज्यपाल म्हणून नियुक्ती केली आहे, 22 जून 2021 पासून दोन वर्षांच्या कालावधीसाठी किंवा पुढील आदेश होईपर्यंत 21 जून 2021 रोजी आपली विद्यमान मुदत संपुष्टात आल्यानंतर जे काही असेल ते आधीपर्यंत लागू केले जाईल, असे केंद्रीय बँकेने एका निवेदनात म्हटले आहे.

जैन यांची जून 2018 मध्ये तीन वर्षांसाठी नायब राज्यपालपदी नियुक्ती करण्यात आली होती.

भारतीय रिझर्व्ह बँकेत जाण्यापूर्वी ते आयडीबीआय बँकेचे व्यवस्थापकीय संचालक होते.

मायकेल पात्रा, एम राजेश्वर राव आणि टी रबी शंकर हे अन्य तीन उप-राज्यपाल आहेत.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments