Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceIndia offers huge potential for digital challenger banks, says report

India offers huge potential for digital challenger banks, says report


डिजिटल चॅलेन्जरसाठी भारत प्रचंड क्षमता देते (डीसीबी) परंतु चलन घसरण आणि स्थानिक नियम ही परदेशी गुंतवणूकदारांची चिंता आहे, असे एका अहवालात म्हटले आहे.

अग्रगण्य सल्लागार बीसीजीने बुधवारी अहवालात म्हटले आहे की, १ crore० कोटी लोकसंख्या असलेल्या भारतातील महसूल संधी दक्षिण पूर्व आशियाच्या उर्वरित देशांपेक्षा दहापट जास्त असेल.

“भारतीय नियामक वित्तीय समावेश आणि प्राथमिकता क्षेत्रावर महत्त्वपूर्ण भर देतात, जे संभाव्य मॉडेल आणि संधी मर्यादित करू शकतात,” असे अहवालात म्हटले आहे, परदेशी संस्थांना सामोरे जाणा strategic्या “सामरिक अडथळे” या धोरणांना ध्वजांकित करताना.

तथापि, अहवालात असे म्हटले आहे की सर्व परवाने ही मर्यादा नॉन-बँक म्हणून चालवत नाहीत कंपनी (एनबीएफसी) एक महत्त्वपूर्ण लवचिकता देते.

एकदा एनबीएफसीची स्थापना झाली की पारंपारिक बँकेबरोबर भागीदारी करणे म्हणजे “दोन्ही जगातील सर्वोत्कृष्ट” आहे.

मोठ्या संख्येने भारतीय निर्यातीस पाठिंबा दर्शविणार्‍या चलनातील घसरणीच्या बाबतीत, अहवालात असे म्हटले आहे की इतर अनेक विकसनशील अर्थव्यवस्थांच्या बाबतीतही विचार करणे खरे आहे आणि गुंतवणूकदाराने भारताची आकर्षक लोकसंख्याशास्त्र आणि उच्च वाढीची क्षमता पाहणे आवश्यक आहे.

अहवालात असेही ठळकपणे नमूद केले आहे की काही घटक भारताला “वैविध्यपूर्ण आणि भौगोलिकदृष्ट्या विखुरलेले बाजारपेठ” म्हणून ओळखतात ज्यामुळे अर्थपूर्ण प्रमाणात तयार होण्यासाठी महत्त्वपूर्ण भांडवल आणि कार्यरत गुंतवणूकीबद्दल चिंता निर्माण होते.

“हे सापेक्ष आधारावर वास्तविकतेपेक्षा अधिक समज आहे. या संबोधण्याचा एक मार्ग म्हणजे कोनाडा निवडणे आणि त्यामध्ये स्केल वाढवणे,” असे ते म्हणाले आणि and० क्लस्टर्समध्ये केंद्रित असलेल्या सूक्ष्म, लघु व मध्यम उद्योगांचा व्यवसाय निदर्शनास आणून दिला. , 300 अब्ज डॉलर्सचे थकबाकी आहे.

विकसित बाजाराच्या किमतीची रचना आत्मसात करण्यास खर्च आणि भारतीय बाजारातील असमर्थता ही इतर अडथळे आहेत, त्यानुसार सर्वांना डिझाईन तत्त्वांचा, ग्राहकांच्या अनुभवासाठी जागतिक अनुभवाचा फायदा घेताना बहुतेक तंत्रज्ञानाचा साठा स्थानिक पातळीवर उभारून त्यावर मात करण्यास सांगितले. आणि सुरक्षा स्तर.

भारतीय डीसीबी लँडस्केपमध्ये बँका स्थापन केलेल्या कॅप्टिव्ह युनिट्स, निय्योसारख्या नवीन हल्लेखोरांनी वित्तीय सेवा उत्पादनांसाठी ग्राहकांच्या अनुभवावर लक्ष केंद्रित केले आहे आणि पेटीएमसारख्या मोठ्या ग्राहक आधारावर विद्यमान डिजिटल इकोसिस्टम प्लेयर आहेत.

अहवालानुसार, जेव्हा नफा मिळवण्याचा विचार केला जातो तेव्हा जागतिक स्तरावर अशा कंपन्यांसाठी काळ्या रंगाची एक तळ ठोकली जाते आणि त्यांनी पेटीएमला भारतातील एकमेव फायदेशीर खेळाडू म्हणून निवडले.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments