Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceGovt extends M R Kumar's term as LIC chairman till March 13,...

Govt extends M R Kumar’s term as LIC chairman till March 13, 2022


आयुक्त आयुर्विमा महामंडळाचे (एलआयसी) अध्यक्ष म्हणून एमआर कुमार यांच्या मुदतवाढीस मंत्रिमंडळाच्या नियुक्ती समितीने बुधवारी मान्यता दिली.

कुमार यांची मुदत अध्यक्ष 30 जून 2021 रोजी संपणार होते, परंतु केंद्राने त्यांची मुदत आणखी नऊ महिन्यांनी 13 मार्च 2022 पर्यंत वाढविली

एका अधिसूचनेत सरकारने म्हटले आहे की, “मंत्रिमंडळाच्या नियुक्ती समितीने विभागाच्या प्रस्तावाला मान्यता दिली आहे अध्यक्ष म्हणून एम. आर. कुमार यांचा कार्यकाळ वाढविणे त्यांच्या सध्याच्या अधिसूचित मुदतीच्या पलीकडे, जे .0०.०21.२०१२ रोजी कालबाह्य होईल, १ 13.०3.२०२२ पर्यंत म्हणजेच अध्यक्ष म्हणून तीन वर्षे पूर्ण होण्याच्या तारखेपर्यंत किंवा पुढील आदेश होईपर्यंत जे आधी असेल ”

ही वेळ अशा वेळी आली आहे जेव्हा सरकारने या वर्षीच्या अर्थसंकल्पात आरंभिक सार्वजनिक ऑफर (आयपीओ) असे म्हटले आहे चालू आर्थिक वर्षात (वित्त वर्ष 22) पूर्ण होईल.

एलआयसीच्या महामंडळाच्या प्रवासात विलंब होऊ नये म्हणून सरकारने एलआयसीची मूल्यांकन प्रक्रिया आधीच सुरू केली आहे आणि अहवालात असे सुचविले आहे की सरकारच्या विविध विभागांनी ही प्रक्रिया वेगवान केली आहे.

गेल्या वर्षी सरकारने एलआयसीचे एम्बेड केलेले मूल्य निश्चित करण्यासाठी मिलिमॅन अ‍ॅडव्हायझर्स एलएलपी इंडियाची प्रेक्षक म्हणून नियुक्ती केली होती.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments