Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceDBS tops Forbes 'World's Best Banks' list in India for second year...

DBS tops Forbes ‘World’s Best Banks’ list in India for second year in a row


डीबीएस यांनी नाव दिले आहे त्यांच्या जगातील सर्वोत्कृष्ट यादीमध्ये 2021. डीबीएस 30 देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय पैकी 1 स्थान होते भारतात सलग दुसर्‍या वर्षी

मार्केट रिसर्च फर्म स्टेटिस्टाच्या भागीदारीत फोर्ब्सच्या ‘जगातील सर्वोत्कृष्ट बँका’ यादीतील ही तिसरी आवृत्ती आहे. जगातील सुमारे 43,000,००० पेक्षा जास्त बँकिंग ग्राहकांनी त्यांच्या सध्याच्या आणि पूर्वीच्या बँकिंग संबंधांवर सर्वेक्षण केले.

ग्राहक सर्वेक्षण रेट केले सामान्य समाधान आणि विश्वास, डिजिटल सेवा, आर्थिक सल्ला आणि फी यासारख्या मुख्य विशेषतांवर.

“यावर्षीच्या यादीमध्ये पुरस्कार विजेत्यांची नोंद असून, ग्राहकांचा त्यांच्या बँकांवरील वाढती विश्वास दिसून येतो.” त्याच्या अधिकृत घोषणा मध्ये.

या मान्यतेवर भाष्य करताना व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी सुरोजित शोम, भारत म्हणाला, “आम्ही सतत दुसर्या वर्षी ‘वर्ल्ड्स बेस्ट बँक्स’ या यादीमध्ये स्थान मिळवल्याबद्दल आम्हाला नम्र आणि अभिमान वाटतो. गेल्या काही वर्षांमध्ये आम्ही एक मजबूत ग्राहक-केंद्रित फ्रँचायझी बनवली आहे आणि ही मान्यता लचिर्‍यावर प्रकाश टाकते आणि आमच्या कर्मचार्‍यांनी जागतिक संकटाच्या वेळी ग्राहकांना पाठिंबा दर्शविण्याच्या हेतूने दृढ हेतू दर्शविला. आम्ही ग्राहकांचे नाते आणखी गाढवतो आणि त्यांच्या गरजा प्रत्यक्षात सोडवणा jour्या प्रवासाची वाटचाल करू. “

जगातील सर्वोत्कृष्ट बँका प्रकल्पातील स्टॅटिस्टाचे अग्रणी विश्लेषक फेलिक्स कॅपल म्हणाले, “डीबीएस इंडिया एकाधिक उप-आयामांपेक्षा उत्कृष्ट आहे. डीबीएसची सामान्य समाधान आणि ग्राहकांची शिफारस चांगली आहे. या घटकांमुळे डीबीएसला भारतातील प्रथम स्थान कायम राखण्यास मदत झाली आहे. “

अलीकडे, एशियामनीने भारताला ‘इंडियाज बेस्ट इंटरनॅशनल बँक 2021’ म्हणून मान्यता दिली. न्यूयॉर्कस्थित व्यापार प्रकाशन ग्लोबलने सलग 12 व्या वर्षी डीबीएसला ‘एशियामधील सफेस्ट बँक’ असे नाव दिले 2020 मध्ये.

याच वर्षी ‘ग्लोबल फायनान्स इन द वर्ल्ड’ साठीही बँक ग्लोबल फायनान्सची निवड करीत असून, डीबीएसने त्याला मिळविलेला सलग तिसरा जागतिक बेस्ट बँकेचा मान आहे. यापूर्वी, डीबीएसला २०१ in मध्ये युरोमोनीचे अग्रगण्य आर्थिक प्रकाशन देऊन ‘वर्ल्ड्सची सर्वोत्कृष्ट बँक’ असे नाव देण्यात आले होते.

26 वर्षांपासून भारतात अस्तित्वात आहे आणि लघु आणि मध्यम-आकाराचे उद्योग आणि ग्राहक कर्ज देण्याची कार्ये मजबूत करण्यासाठी आणि पूर्ण-सेवा बँक बनवून सातत्याने वाढत आहे.

पुढे, त्याने संपूर्ण स्थानिक मालकीची उपकंपनी, डीबीएस बँक इंडिया लिमिटेड (डीबीआयएल) आणि लक्ष्मीविलास बँकेच्या नुकत्याच घेतलेल्या अधिग्रहणासह भारताशी दीर्घकालीन प्रतिबद्धता दर्शविली आहे. नोव्हेंबर 2020 मध्ये डीबीआयएल बरोबर लक्ष्मी विलास बँकेच्या एकत्रिकरणामुळे देशातील बँकेच्या भौतिक उपस्थितीला चालना मिळाली. डीबीएसकडे आता भारतातील 19 राज्यांत सुमारे 600 शाखा आहेत.

Ao पूर्ण पहा यादी, भेट

ही कथा पीआर न्यूजवायरने प्रदान केली आहे. या लेखाच्या सामग्रीसाठी एएनआय कोणत्याही प्रकारे जबाबदार राहणार नाही.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments