Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceAnalyst optimism on State Bank of India reaches a 17-year high, shows...

Analyst optimism on State Bank of India reaches a 17-year high, shows data


स्टेट बँक ऑफ इंडियावर बाजारपेठेतील निरीक्षकांनी जवळजवळ दोन दशकांत ती चांगली वागणूक दिली नाही, कारण ते (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला हवामानातील मदत करण्यासाठी सावकाराच्या मालमत्ता सुधारण्याच्या गुणवत्तेवर पैज लावतात.

ब्लूमबर्गने संकलित केलेल्या आकडेवारीनुसार, स्टॉक stock cover विश्लेषकांपैकी buy 47 जणांनी खरेदीची शिफारस केली आहे आणि केवळ एकाकडेच होल्ड रेटिंग आहे – जून २०० 2004 नंतरचे हे प्रमाण 98. टक्के आहे. १२ महिन्यांच्या सर्व सहमती लक्ष्यात १ per टक्के वाढ अपेक्षित आहे, जे एसएचपी पी बीएसई सेन्सेक्स निर्देशांकापेक्षा दुप्पट आहे.

रणनीतिकारांकडून अशी अपेक्षा आहे की भारताच्या मार्की सावकारांनी मंदीची तरतूद आणि नवीन उपाययोजना केल्यामुळे धीम्या अर्थव्यवस्थेचा परिणाम सहन करावा लागतो आणि यामुळे 2022 पर्यंत त्यांच्या बॅड कर्जाची खरी मर्यादा लपू शकेल. यामुळे या क्षेत्राच्या कामगिरीला चालना मिळेल – जे मध्यमवर्गीय राहिले आहेत. या तिमाहीतील हा पॅक – भारतातील कोविड -१ cases प्रकरणांमध्ये भडकल्याच्या आर्थिक परिणामाच्या पलीकडे जाणार्‍या इक्विटी मार्केटमध्ये निर्देशांक नव्या विक्रमाच्या उंचावर चढला आहे.

“स्टेट बँक ऑफ इंडियाची कमाई कदाचित वेग कायम राखेल कारण ताळेबंद साफ करण्याचे काम बहुतेक संपले आहे,” मोतीलाल ओसवाल फायनान्शियल सर्व्हिसेसचे रिटेल-अ‍ॅसेट मालमत्ता गुणवत्ता असलेले “कमकुवत आणि सरदारांच्या तुलनेत निर्दोष आहे,” असे ते म्हणाले.

चार्ट

देशाच्या कर्जाच्या बाजारपेठेच्या पाचव्या भागावर नियंत्रित असलेली राज्य सरकारी मालकीची बँक, गेल्या तिमाहीत विक्रमी नफा नोंदविते आणि खराब कर्जासाठी कमी तरतूदीमुळे अंदाज बांधला जातो. त्यात नव्याने काम केलेल्या मालमत्तेत घट झाली आहे – स्लिपेज रेशो – तसेच मार्च ते वर्षभरातील एकूण नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता.

चांगल्या मालमत्तेच्या गुणवत्तेमुळे २०२२ च्या आर्थिक वर्षात इक्विटीवरील परतावा सुमारे चार टक्क्यांनी वाढून १२ टक्क्यांपर्यंत वाढेल, असे ब्लूमबर्ग इंटेलिजन्स विश्लेषक दीक्षा गेरा यांनी एका चिठ्ठीत लिहिले आहे ज्यामध्ये स्टॉकमधील रेटिंगचा समावेश नाही.

असे म्हटले आहे की, (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला-सहसंबंधित अनिश्चिततेमुळे बँकेने स्लिपेज गुणोत्तरांबद्दल मार्गदर्शन केले नाही. मार्चमध्ये बॅड कर्जाच्या वर्गीकरणावरील निर्बंध हटवल्यानंतर त्याची मालमत्ता गुणवत्तेवर दबाव असेल.

तरीही, सोशिएट जनरल एसए रणनीतिकार, ज्यांनी शुक्रवारी भारतीय शेअर्सचे वजन कमी केले, बँकिंग हे एक चमकदार स्थान आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments