Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceSBI union, others urge RBI to scrap digital payments plan: letter

SBI union, others urge RBI to scrap digital payments plan: letter


भारतातील सर्वात मोठी सरकारी बँक आणि जागतिक आघाडीचे प्रतिनिधीत्व करणा्या संघटनेने केंद्रीय बँकेला मोठ्या कंपन्यांना पेमेंट नेटवर्क स्थापित करण्यास बंदी घालण्यास सांगितले आहे, असे रॉयटर्सने मंगळवारी दिलेल्या पत्रात म्हटले आहे की खासगीकरण डेटा सुरक्षेमध्ये तडजोड करू शकते.

देयके क्षेत्रातील एकाग्रतेची जोखीम कमी करण्याच्या प्रयत्नात, गेल्या वर्षी भारताच्या मध्यवर्ती बँकेने (आरबीआय) कंपन्यांना देशातील फ्लॅगशिप प्रोसेसर, राष्ट्रीय पेमेंट्स कौन्सिलला टक्कर देणारी पेमेंट नेटवर्क तयार करण्यासाठी तथाकथित नवीन अंब्रेला संस्था (एनईयू) तयार करण्यास आमंत्रित केले. ऑफ इंडिया (एनपीसीआय)

एनईयूला डिजिटल आणि एटीएम व्यवहारासह नवीन पेमेंट सिस्टम ऑपरेट करण्याची परवानगी दिली जाईल.

रिलायन्स आणि आयसीआयसीआय बँक या भारतीय कंपन्यांच्या भागीदारीत अ‍ॅमेझॉन, गूगल, फेसबुक आणि इतरांनी अशा परवान्यासाठी अर्ज केला आहे.

मोठ्या मल्टि-नॅशनल कंपन्यांच्या सहभागामुळे वापरकर्त्याच्या डेटाचा गैरवापर होण्याची भीती निर्माण झाली आहे आणि भारतातील डिजिटल पेमेंट नेटवर्क ना नफाच्या आधारावर कार्यरत रहावे, अखिल भारतीय स्टेट बँक ऑफ इंडिया (एसबीआय) स्टाफ फेडरेशन आणि यूएनआय ग्लोबल युनियन टेक दिग्गज टीका, पत्र लिहिले.

या पत्रात मध्यवर्ती बँकेला “एनईयू परवाना देण्याची संपूर्ण प्रक्रिया” काढून टाकण्यासाठी आणि ना नफा म्हणून काम करणा the्या देशांतर्गत पेमेंट्स गट, एनपीसीआयला बळकटी देण्यावर भर देण्याचे आवाहन केले आहे.

आरबीआयने पत्रावर भाष्य करण्याच्या विनंतीला त्वरित उत्तर दिले नाही, ज्याची पूर्वीची नोंद नाही.

राज्य समर्थित एनपीसीआय देशातील कणा बनवते प्रणाली, भारत एक वाढत्या आकर्षक आहे अ‍ॅमेझॉन ते Google पर्यंत प्रत्येकासाठी बाजार. २०१ Assoc मध्ये असोचेम-पीडब्ल्यूसी इंडिया अभ्यासात म्हटले आहे सन २०२ in मध्ये भारतात वाढून १5$ अब्ज डॉलर्सपर्यंत वाढ होऊ शकेल.

पत्रात, यासह गट युनियन, जे त्याच्या जवळपास 250,000 कर्मचार्‍यांपैकी 100,000 चे प्रतिनिधित्व करते आणि जागतिक स्तरावर सुमारे 20 दशलक्ष कामगारांचे प्रतिनिधित्व करणारे यूएनआय ग्लोबल युनियनने specificallyमेझॉनच्या नेतृत्वात असलेल्या कन्सोर्टियमद्वारे एनयूई अनुप्रयोगाबद्दल विशेष चिंता व्यक्त केली. अमेरिकेची कंपनी भारतात व परदेशात आपल्या व्यवसाय पद्धतीविषयी अनेक तपासांना सामोरे जात असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

Amazonमेझॉनने टिप्पणीसाठी केलेल्या विनंतीस त्वरित प्रतिसाद दिला नाही.

(नुपूर आनंद आणि आदित्य कालरा यांचे अहवाल; एमेलिया सिथोले-मॅटारिसे संपादन)

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments