Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceRBI asks banks not to destroy CCTV recordings of demonetisation period

RBI asks banks not to destroy CCTV recordings of demonetisation period


आरबीआयने मंगळवारी बँकांना हे जतन करण्यास सांगितले 8 नोव्हेंबर, 2016 ते 30 डिसेंबर, 2016 पर्यंत त्यांची शाखा आणि चलन चेस्ट चे रेकॉर्डिंग, अंमलबजावणी एजन्सींना बेकायदेशीर कामात गुंतलेल्या व्यक्तींवर कारवाई करण्यास मदत करण्याच्या उद्देशाने पुढील आदेश पर्यंत कालावधी

ब्लॅकमनी आणि दहशतवादाच्या निधीस आळा घालण्याच्या उद्देशाने सरकारने 8 नोव्हेंबर २०१ 2016 रोजी तत्कालीन उच्च मूल्य मूल्याच्या 500 आणि 1000 रुपयांच्या नोटा चलनात आणल्या होत्या. या अभ्यासाचा एक भाग म्हणून, सरकारने लोकांना जंकडच्या चलनात असलेल्या नोटा बदलण्यासाठी (विशिष्ट बँक नोट्स म्हणून संबोधित केले) किंवा त्यांच्या बँक खात्यात जमा करण्याची संधी दिली.

एसबीएन काढून घेतल्यानंतर 500 आणि 2000 रुपयांच्या नवीन नोटा चलनात आणल्या गेल्या. नोटाबंदीसाठी किंवा नोटा बदलून घेण्यासाठी देशभरातील बँकांच्या शाखांमध्ये प्रचंड गर्दी झाली होती.

विविध इनपुटच्या आधारे, तपास यंत्रणांनी नवीन चलन नोटा बेकायदेशीरपणे साठवण्या संदर्भात देखील चौकशी सुरू केली.

अशा प्रकारच्या तपासणीस सुलभ करण्यासाठी आरबीआयने बँकांना बँकांचा नाश करू नये असे सांगितले आहे कालावधी रेकॉर्डिंग पुढील आदेश पर्यंत

“… कायदा अंमलबजावणी करणार्‍या संस्थांकडे प्रलंबित असलेले तपास, विविध न्यायालये प्रलंबित असलेली कार्यवाही लक्षात घेऊन आपणास हे जतन करण्याचे सल्ला देण्यात आले आहे पुढील नोव्हेंबरपर्यंत 08 नोव्हेंबर, 2016 ते 30 डिसेंबर 2016 या कालावधीत बँक शाखा आणि चलन छातीवरील कामकाजाचे रेकॉर्डिंग, “आरबीआयने बँकांना दिलेल्या परिपत्रकात म्हटले आहे.

बँकेच्या शाखा आणि चलन छातीवरील ऑपरेशन्सचे सीसीटीव्ही फुटेज जपण्यासाठी डिसेंबर २०१ in मध्ये सावकारांना जारी केलेल्या पूर्वीच्या अ‍ॅडव्हायसीर्ची सुरूवात करण्याचा हा आदेश आहे.

November नोव्हेंबर, २०१ 500 रोजी circ०० आणि १००० रुपयांच्या नोटा चलनात आल्या. त्या नोटा बंदीची घोषणा झाली तेव्हा १ notes..3१ लाख कोटी रुपयांच्या नोटा परत आल्या आहेत.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments