Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceDHFL: 63 moons to challenge NCLT's approval for Piramal's resolution plan

DHFL: 63 moons to challenge NCLT’s approval for Piramal’s resolution plan


दीवान हाउसिंग फायनान्स लिमिटेड (डीएचएफएल) चे सुमारे २०० कोटी रुपयांचे नॉन-कन्व्हर्टेबल डिबेंचर्स (एनसीडी) असलेले तंत्रज्ञान, पीरामल ग्रुपच्या घरबसल्या गृह वित्तपुरवठा योजनेच्या ठराव योजनेस मान्यता देणार्‍या राष्ट्रीय कंपनी लॉ ट्रिब्यूनलच्या (एनसीएलटी) आदेशाला आव्हान देण्याचा विचार करीत आहे. .

“सध्याची रिझोल्यूशन योजना कायद्याच्या विरोधात आहे आणि एनसीडीधारकांसह डीएचएफएलच्या सर्व लेनदारांच्या हिताच्या विरोधात आहे,” असे कंपनीने एका निवेदनात म्हटले आहे.

यापूर्वीच्या प्रवर्तकांकडून वसूल केलेली रक्कम कंपनीचे मत आहे आणि आयबीसीच्या कलम under other अन्वये अन्य पक्षांच्या लेखाधारकांकडे यावे त्याऐवजी, कंपनीचा आरोप आहे की, पिरामल ग्रुपच्या योजनेचा स्वतःच फायदा होतो आणि त्यामुळे प्रवर्तकांकडून वसूल होणारे फायदे परत घेता येतात.

रिझर्व्ह बॅंकेने नियुक्त केलेल्या प्रशासकाने दिवाळखोरी व दिवाळखोरी संहिता (आयबीसी) च्या कलम under 66 अन्वये जवळपास ulent 45,००० कोटी रुपयांच्या फसव्या व्यवहारांची वसुली किंवा रिकव्हरी दाखल केली आहे.

“पीरामल यांनी सध्याच्या मूल्यासाठीच बोली लावली आहे ज्यामध्ये या रकमेचा समावेश नाही जो फसव्या पद्धतीने काढून घेण्यात आला. म्हणूनच, आणखी सर्व कारणास्तव वसुली फक्त सावकारांकडेच असली पाहिजे, असे कंपनीने म्हटले आहे.

पिरामल समूहाच्या रिझोल्यूशन योजनेतून डीएचएफएलचे एनसीडीधारक सर्वाधिक नुकसान गमावू शकतात असा आरोप केला जात आहे, कारण बँकांना प्रवर्तकांच्या वैयक्तिक हमीच्या स्वरूपात आवाहन केले जात आहे परंतु एनसीडीधारकांकडे असा कोणताही पाठिंबा नाही.

“भविष्यकाळात फसवी व्यवहारातून पैसे वसूल झाल्यास पतधारकांऐवजी रिझोल्यूशन अर्जदारांकडे जाण्याची परवानगी मिळाल्यास एनसीडीधारकांना and 65 ते 7575 टक्के मोठ्या प्रमाणात धाटणी होईल.” जिग्नेश शाह यांच्या नेतृत्वाखालील कंपनीने म्हटले आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments