Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceCarlyle-led investment plan in PNB Housing unfair to stakeholders: SES

Carlyle-led investment plan in PNB Housing unfair to stakeholders: SES


च्या नेतृत्वात गुंतवणूकदारांच्या क्लचचा प्रस्ताव गहाणखत सावकार, मूळ कंपनी पंजाब नॅशनल बँक (पीएनबी) आणि सरकारच्या सार्वजनिक भागधारकांच्या हिताच्या विरोधात पीएनबी हाऊसिंग फायनान्समध्ये ,000,००० कोटी रुपये खर्च करणे हे सरकारच्या एका वॉचडॉगने म्हटले आहे.

पीएनबी हाउसिंगच्या बोर्डाने मागील आठवड्यात मंजूर केलेल्या कार्लाइल, आदित्य पुरी यांचे कौटुंबिक गुंतवणूक वाहन सॅलिसबरी इनव्हेस्टमेंट्स, जनरल अटलांटिक आणि अल्फा इनव्हेस्टमेन्टला प्रति एप्रिल 390 रुपये दराने 3,200 कोटींचे शेअर्स आणि 800 कोटी रुपयांचे वॉरंट वाटप करण्यास मान्यता देण्यात आली. पुरी येथील सल्लागार आहेत आणि त्यापूर्वी ते एचडीएफसी बँकेचे व्यवस्थापकीय संचालक होते.

पीएनबी हाउसिंगचे शेअर्स अखेर प्रति शेअर 881 रुपयांवर बंद झाले. कार्लाइल डीलच्या घोषणेनंतर हा शेअर जवळपास दुप्पट झाला आहे.

स्टेकहोल्डर्स एम्पॉवरमेंट सर्व्हिसेस (एसईएस) या वॉचडॉगने पीएनबी हाउसिंगच्या सार्वजनिक भागधारकांना प्राधान्य वाटपाच्या ठरावाविरूद्ध ‘मते’ देण्याची शिफारस केली आहे.

“एसईएसला हा करार कंपनीच्या सार्वजनिक भागधारक आणि पीएनबीच्या भागधारकांवर अन्यायकारक वाटला. कंपनीच्या भागधारकांवर नियंत्रण ठेवत असताना पीएनबीने मूल्य उधळले आहे, ‘असे एका नोटमध्ये म्हटले आहे. “सध्या पीएनबी हाउसिंगला सार्वजनिक क्षेत्रातील उपक्रम म्हणून संबोधले गेले आहेत. ऐतिहासिकदृष्ट्या कोट्यवधी कारणास्तव सार्वजनिक क्षेत्रातील सार्वजनिक क्षेत्रातील खासगी क्षेत्रातील समकक्षांच्या तुलनेत मूल्य कमी मिळते.”

व्यवहारामुळे ओपन ऑफर सुरू होईल कारण कार्लाइल पीएनबी हाऊसिंगचे नियंत्रक भागधारक म्हणून सरकारी मालकीच्या पीएनबीची जागा घेईल.

लोकांकडून 26 टक्के शेअर्स घेण्याची खुली ऑफर प्रति शेअर 403 रुपये देण्यात येईल.

“सध्याची बाजारभाव मिळाल्यास ओपन ऑफर ही औपचारिकता आहे. कोणताही भागधारक त्यांचे समभाग निविदा देण्याची शक्यता फारच कमी आहे, ”एसईएस म्हणाले.

पीएनबी हाउसिंगमध्ये पीएनबीची 33 टक्के हिस्सा आहे. मैफिल (पीएसी) मध्ये काम करणा persons्या व्यक्तींसोबत कार्लाईलचे प्रमाण 32 टक्के आहे. भांडवलाच्या भांडवलानंतर पीएनबीची होल्डिंग 20 टक्क्यांपर्यंत खाली येईल, तर कार्लाइल आणि पीएसी 50 टक्क्यांपर्यंत वाढतील.

पीएनबीने आपला भागभांडवल 26 टक्क्यांपर्यंत खाली जाण्याच्या परवानगीच्या निर्णयावर एसईएसने प्रश्न केला आहे.

“23 जानेवारी, 2020 रोजीच्या प्रसिद्धी निवेदनात असे स्पष्ट विधान केले गेले की पीएनबी आपला हिस्सा 26 टक्क्यांपेक्षा कमी कमी करणार नाही आणि कोणतीही चेतावणी किंवा स्पष्टीकरण न देता पीएनबी अगदी उलट काम करीत आहे,” एसईएसने म्हटले आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments