Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceReserve Bank imposes penalty on Bank of India, PNB totalling Rs 6...

Reserve Bank imposes penalty on Bank of India, PNB totalling Rs 6 crore


आरबीआयने सोमवारी एकूण 6 कोटी रुपयांचा दंड आकारला आणि “फसवणूकीचे वर्गीकरण आणि अहवाल देणे” संबंधित एका निकषासह मानदंडांचे उल्लंघन करण्यासाठी.

यासाठी crore कोटींचा दंड आकारण्यात आला आहे आणि 2 कोटी रु

एका निवेदनात, आरबीआयने सांगितले की, पर्यवेक्षी मूल्यांकन (एलएसई) च्या वैधानिक तपासणीचे 31 मार्च 2019 रोजी त्याच्या आर्थिक स्थितीच्या संदर्भात आयोजित केले गेले होते.

खात्याने केलेल्या फसवणूकीची माहिती संबंधित 1 जानेवारी 2019 रोजी बँकेने एक आढावा घेतला आणि फसवणूक मॉनिटरिंग अहवाल (एफएमआर) सादर केला होता.

आयएसई आणि एफएमआरशी संबंधित जोखीम मूल्यांकन अहवालाची तपासणी केल्याने निर्देशांचे उल्लंघन / उल्लंघन केले नाही, म्हणजेच व्यवहाराच्या मर्यादेचे उल्लंघन केल्याचे उल्लंघन; डीईए फंडाकडे हक्क सांगितलेले शिल्लक हस्तांतरित करण्यास विलंब; आरबीआयकडे फसवणूकीचा अहवाल देण्यास विलंब आणि फसव्या मालमत्तेची विक्री केल्याचे निवेदनात म्हटले आहे.

एका वेगळ्या निवेदनात रिझर्व्ह बँकेने सांगितले की वैधानिक आयएसई 31 मार्च, 2018 (आयएसई 2018) आणि 31 मार्च, 2019 (आयएसई 2019) पर्यंत त्याच्या आर्थिक स्थितीच्या संदर्भात आयोजित केले गेले होते.

आयएसई 2018 आणि 2019 च्या संबंधित जोखीम मूल्यांकन अहवालाच्या तपासणीत वरील दिशानिर्देशांचे उल्लंघन / उल्लंघन न झाल्याचे उघड झाले आहे, म्हणजेच, सीआरआयएलसी प्लॅटफॉर्मवर डेटा सादर करताना / फसवणूकीचा अहवाल देण्यास विलंब आणि डेटा अचूकता आणि अखंडता याची खात्री न करणे, ते म्हणाले.

या दोन्ही घटनांमध्ये, निर्देशांचे उल्लंघन केल्याबद्दल त्यांच्यावर दंड का लावला जाऊ नये या कारणास्तव नोटीस बजावण्यात आल्या.

रिझर्व्ह बॅंकेने जोडले की नियामक अनुपालनातील कमतरतेच्या आधारावर दंड आकारण्यात आला आहे आणि ग्राहकांमधील त्यांच्यात झालेल्या कोणत्याही व्यवहाराची किंवा कराराची वैधता सांगण्याचा हेतू नाही.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments