Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceNCLT approves Piramal Group's resolution plan for bankrupt financier DHFL

NCLT approves Piramal Group’s resolution plan for bankrupt financier DHFL


नॅशनल कंपनी लॉ ट्रिब्यूनल (एनसीएलटी) च्या मुंबई खंडपीठाने पिरामल समूहाच्या दीवान हौसिंगच्या ठरावाच्या योजनेस मान्यता दिली आहे. मर्यादित (डीएचएफएल) हा आदेश अपीलीय न्यायाधिकरण आणि सर्वोच्च न्यायालयात अपील निकालाच्या अधीन आहे.

पीरामलच्या योजनेत, 37,२50० कोटी रुपये देण्याची ऑफर असून १२,7०० कोटी रुपयांची अग्रिम रोख रक्कम आहे. लेनदारांची समिती (सीसी), रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (आरबीआय) आणि भारतीय स्पर्धा आयोग (सीसीआय) यांनी यास आधीच मान्यता दिली आहे.

एनसीएलटीने पतधारकांच्या समितीला निश्चित ठेव धारक आणि लहान गुंतवणूकदारांना अधिक निधी वाटप करण्यास सांगितले आहे, परंतु ओटीने अंतिम निर्णय सीओकडे सोडला आहे. रिझोल्यूशन योजनेची प्रत मिळावी यासाठी पूर्वीच्या प्रवर्तकांनी केलेली विनंतीसुद्धा नाकारली आहे.

डीएचएफएलचे पूर्वीचे प्रवर्तक कपिल वाधवन यांनी नॅशनल कंपनी लॉ अपील न्यायाधिकरणाच्या आदेशावर स्थगिती मिळवण्यासाठी सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेतली आहे. या नॅशनल कंपनी लॉ ट्रिब्यूनलच्या मुंबई खंडपीठाने (एनसीएलटी) लेनदारांच्या समितीला विचारणा करण्याच्या निर्णयावर स्थगिती दिली आहे. वधवन यांनी पुढे केलेल्या सेटलमेंट ऑफरचा विचार करण्यासाठी सीओ)

सावकार, डीएचएफएलचे आरबीआय-नियुक्त प्रशासक आणि एनसीएलटीने पाठवलेल्या आदेशाला आव्हान देत मे मध्ये अपीलीय न्यायाधिकरणाची सुप्रीम कोर्टात सुनावणी झाली. त्यानुसार त्यांना वाधवन यांच्या ऑफरवर विचार करण्यास सांगितले. अपीलीय न्यायाधिकरणाने एनसीएलटीच्या आदेशाला स्थगिती देऊन अपीलकर्त्यांना दिलासा दिला व त्याच खंडपीठासमोर प्रलंबित असलेल्या ठरावाच्या मंजुरीवर आदेश देण्यास सांगितले.

नोव्हेंबर २०१ in मध्ये आरबीआयने एनसीएलटीकडे संदर्भित होणारी पहिली वित्तीय सेवा कंपनी बनली आहे. जेव्हा त्याच्या पेमेंटवर चूक झाली आणि सावकार आरबीआयच्या June जूनच्या परिपत्रकानुसार ठराव शोधू शकले नाहीत.

सावकारांनी 87,000 कोटी रुपयांच्या थकबाकीचा दावा केला आहे. २०१ in मध्ये आयएल 2018न्ड एफएसच्या संकुचित झाल्यानंतर तरलतेच्या संकटामुळे डीएचएफएलची पडझड झाली. त्याआधी तो देशातील सर्वात मोठ्या तारणदात्यांपैकी एक होता.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments