Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceLenders can realise Rs 55,000-60,000 crore from IBC cases in FY22

Lenders can realise Rs 55,000-60,000 crore from IBC cases in FY22


दिवाळखोरीच्या न्यायालयातील खटल्यांमधून वित्तीय पतधारकांना वित्तीय वर्ष 22 मध्ये 55,000-60,000 कोटी रुपयांची उणीव भासू शकते, मोठ्या संख्येने मोठ्या घरांच्या संभाव्य ठरावामुळे चालते. कंपनी. तथापि, दुसरी कोविड -१ wave लाट पुन्हा ठरावांना उशीर करू शकते आणि त्यानुसार केस वाढवण्याची शक्यता आहे

दिवाळखोरी आणि दिवाळखोरी संहिता (आयबीसी) २०१ under अंतर्गत झालेल्या ठरावांमधून वित्तीय लेनदारांची वसुली वित्त वर्ष २०१ in मध्ये सुमारे २ 26० अब्ज रुपयांच्या ठराविक रकमेसह लक्षणीय घटली, आर्थिक वर्ष २०२० मधील अंदाजे तिमाही.

अभिषेक डफ्रिया, उपाध्यक्ष आणि गटाचे प्रमुख – स्ट्रक्चर्ड फायनान्स, इक्रा यांनी सांगितले की एचएफसी प्रकरणातील भवितव्य व्यतिरिक्त, वित्तीय पतधारकांची प्राप्ती 8-9 मोठ्या-तिकिट खात्यांच्या यशस्वी निराकरणावर अवलंबून असेल. वर्षासाठी इक्राच्या अंदाजानुसार 20 टक्क्यांहून अधिक रक्कम ही एकट्याकडून मिळू शकते.

तथापि, मोठी खाती बहुधा खटल्यांमुळे बंद होण्यास खूपच उशीर होतो, ही चिंताजनक बाब आहे. पुढे, जर साथीच्या (साथीचा रोग) ची दुसरी लाट लवकरच कमी होत नसेल तर, अंदाजानुसार याचा परिणाम होऊ शकतो कारण अवघड परिचालन वातावरण निराकरण प्रक्रियेस धीमे करते. हे लहान आकाराच्या घटकांसाठी अधिक आहे आणि यामुळे सावकारांसाठी केस कापण्याचे प्रमाण वाढेल, जोडले

अंतर्गत ठराव ओव्हरबर्डेड नॅशनल कंपनी लॉ ट्रिब्यूनल (एनसीएलटी), असंख्य खटला, अवघड प्रवर्तक आणि अपयशी क्षेत्र यामुळे गेल्या काही वर्षांमध्ये परिणाम झाला आहे. जरी अशा आव्हानांसह, द प्रक्रिया लक्षणीय प्रगती झाली आहे. डिसेंबर २०१ 2016 मध्ये सुरू झाल्यापासून, ,,3766 कॉर्पोरेट इनसॉल्व्हन्सी रिझोल्यूशन प्रोसेस (सीआयआरपी) दाखल केले गेले आहेत, त्यापैकी २,6533 मार्च २०२१ पर्यंत बंद आहेत.

म्हणाले की उपस्थितीत काही सकारात्मक निष्कर्ष आहेत विलंब असूनही जे सामान्य होत आहेत. एनसीएलटीने दाखल केलेल्या खटल्यांपैकी 40 टक्के प्रकरणे अपील / आढावा घेता किंवा सेक्शन 12 ए अंतर्गत निकाली काढली किंवा मागे घेण्यात आली. हे दर्शविते की कमीतकमी काही प्रवर्तक आयबीसीची कारवाई कमी ठेवण्यासाठी त्यांची थकबाकी देण्यास अधिक इच्छुक आहेत.

यशस्वी निपटारा मिळालेल्या प्रकरणांमध्ये, वित्तीय पतधारकांना त्यांच्या दाव्यांपैकी सरासरी 39 टक्के हक्कांची जाणीव झाली आहे / ते अपेक्षित आहेत, तर त्यांच्या लिक्विडेशन मूल्याच्या तुलनेत व्हेल्यूएशन व्हॅल्यू 180 टक्के आहे, असे इक्रा म्हणाले.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments