Wednesday, June 23, 2021
HomeEducationIndia Post to take management lessons from IIM-Indore

India Post to take management lessons from IIM-Indore


नवी दिल्लीः इंडिया पोस्टच्या मध्यम ते वरिष्ठ स्तरावरील अधिकाatch्यांचा तुकडा आयआयएम-इंदूर कडून व्यवसाय विश्लेषणेला ब्रँडिंग शिकविणे, धोरणात्मक विचारांचे मार्केटिंग, “सरकार आणि लोकांच्या अपेक्षांचे स्तर” पूर्ण करण्यासाठी धडे घेत आहे.

पुढील दोन आठवड्यांत त्यांना प्रशिक्षण देणारे आयआयएम इंदूर म्हणाले की, “मार्केटींग, विक्रीचे व्यवस्थापन, ग्रामीण बाजार टॅप करणे, सामरिक विचार, यशस्वी ब्रँड तयार करणे, वाटाघाटी व संप्रेषण, व्यवसाय विश्लेषणे आणि मोठे डेटा विश्लेषणे, नवीन आव्हाने” या विषयाचे धडे त्यांच्याकडे असतील. विमा आणि बँकिंग उत्पादनांमध्ये इ.

टपाल सेवा अत्यंत पारंपारिक राहिली आहे, परंतु साथीच्या रोगाने त्या विभागाला दोन महत्त्वपूर्ण धडे शिकवले आहेत – की आपल्या मजबूत नेटवर्कसह विभाग केवळ स्वतःलाच बळकटी देऊ शकत नाही तर सरकार आणि लोकांच्या अपेक्षांच्या पातळीवर येऊ शकते, असे अलका म्हणाले. झा, सदस्य डाक नियोजन आणि भारतीय टपाल सेवेतील मानव संसाधन विकास.

झा म्हणाले, “हा कार्यक्रम अधिका expectations्यांना त्या अपेक्षांची पूर्तता करण्यास शिकण्यास आणि स्वत: ला कौशल्य मिळवून देण्यास मदत करेल,” झा म्हणाले. व्यवस्थापन प्रशिक्षण ऑनलाईन होत आहे.

आयआयएम इंदूरचे संचालक हिमांशु राय म्हणाले की चौथ्या औद्योगिक क्रांती जगात व्यवस्थापन संस्थांनी पुरवलेली पुरवलेली कौशल्ये आवश्यक आहेत.

ते म्हणाले, “आज स्वप्ने वास्तविक बनत आहेत आणि कृत्रिम बुद्धिमत्ता, मशीन लर्निंग आणि मोठे डेटा ticsनालिटिक्स सध्या आपण घेतलेल्या नोकर्‍याचे काही घटक ताब्यात घेणार आहेत… म्हणूनच आपल्याला योग्य निवड कसे करायचे ते शिकण्याची गरज आहे,” ते म्हणाले.

आयआयएम-इंदूर कार्यक्रमांना हजेरी लावणारे अधिकारी हे भारतीय टपाल सेवांमध्ये सर्वात मोठे भागधारक आहेत आणि सध्याचे परिस्थिती आणि टपाल सेवांच्या महत्त्वाच्या भूमिकेचा विचार करून ते पुढे विभागाचे नाव पुढे नेतील. प्ले, रफी अहमद किदवई राष्ट्रीय पोस्टल अकादमीचे संचालक पीएम लाल म्हणाले.

“आमचा विश्वास आहे की हा कार्यक्रम नेतृत्व, व्यवस्थापन, रणनीती आणि निर्णय घेण्याच्या दृष्टीने त्यांची कौशल्ये वाढवेल ‘, असे लाल म्हणाले.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments