Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceHSBC names company veteran Hitendra Dave as CEO of India business

HSBC names company veteran Hitendra Dave as CEO of India business


हितेंद्र दवे एचएसबीसीच्या इंडिया ऑपरेशनचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी (सीईओ) असतील, अशी माहिती आंतरराष्ट्रीय बँकिंग आणि वित्तीय सेवा कंपनीने सोमवारी दिली.

डेव्हची नियुक्ती नियामक मंजुरीच्या अधीन आहे आणि तोपर्यंत ते 7 जूनपासून अंतरिम मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून काम करतील. डेव्ह यांनी सुरेंद्र रोशाला उत्तर दिले. तीन वर्षांनंतर हाँगकाँगला एचएसबीसी, एशिया-पॅसिफिकचे सह-मुख्य कार्यकारी म्हणून कार्यरत आहे.

डेव्ह हे एचएसबीसी इंडियाचे ग्लोबल बँकिंग &ण्ड मार्केट्सचे व्यवस्थापकीय संचालक आणि प्रमुख होते, जे देशातील कंपनीच्या नफ्यात महत्त्वाचे योगदान देणारे होते. डेव्ह 2001 मध्ये जागतिक बाजारपेठेतील व्यवसायात एचएसबीसीत सामील झाले आणि त्यातून त्याने स्थान मिळवले.

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (आरबीआय) समितीचे नियमित सदस्य म्हणून ते भारतातील बाँड बाजाराच्या विकासासाठी योगदान देणार्‍या विविध सल्लागार समितीचे ते सदस्य आहेत.

आर्थिक वर्ष २०२० मध्ये या समूहाच्या नफ्यात तिसर्‍या क्रमांकाचा वाटा होता.

सिटी बँकेने आपला किरकोळ व्यवसाय भारतात बंद केल्याने एचएसबीसीला बाजारातील वाटा मिळण्याची अपेक्षा आहे आणि म्हणूनच जागतिक स्तरावर समुहाच्या नफ्यात मोठा वाटा ठरू शकेल.

आर्थिक वर्ष 2020 साठी 1.024 अब्ज डॉलर्सच्या कराच्या आधीचा नफा नोंदविला आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments