Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceCreditors may realise Rs 55,000-60,000 cr through IBC in FY22: Report

Creditors may realise Rs 55,000-60,000 cr through IBC in FY22: Report


वित्तीय पतधारकांना दिवाळखोरी व दिवाळखोरी संहिता (आयबीसी) कडून यशस्वी रिझोल्यूशन योजनांच्या माध्यमातून आर्थिक वर्ष 2021-22 मध्ये 55,000-60,000 कोटी रुपयांची गुंतवणूक होऊ शकते, असे पत रेटिंग एजन्सी इक्राने म्हटले आहे.

अंतर्गत कॉर्पोरेट इनसॉल्व्हन्सी रिझोल्यूशन प्रोसेस (सीआयआरपी) च्या रिझोल्यूशनद्वारे वित्तीय लेनदारांना प्राप्ती आर्थिक वर्ष २०२० मध्ये सुमारे २,000,००० कोटी रुपयांच्या ठराविक रकमेसह लक्षणीय घट झाली, आर्थिक वर्ष २०२० मधील अंदाजे तिमाही.

“आमच्या अंदाजानुसार, आयबीसीकडून यशस्वी ठरावाच्या योजनेतून वित्तीय पतधारकांना वित्तीय वर्ष २०१२ मध्ये सुमारे ,000-,००० ते ,000०,००० कोटी रुपये मिळू शकतात,” असे संस्थेचे उपाध्यक्ष आणि गट प्रमुख स्ट्रक्चर्ड फायनान्स, अभिषेक डफरिया यांनी एका अहवालात म्हटले आहे.

वित्तीय वर्ष २०२२ मध्ये रिझोल्यूशनच्या रकमेतील वाढ ही मोठ्या घरांच्या अपेक्षित ठरावावर अवलंबून असेल एनसीएलटीच्या मंजुरीची प्रतीक्षा करत असलेली कंपनी, परंतु उच्च न्यायालयातही याचिका दाखल आहे, असे ते म्हणाले.

चालू आर्थिक वर्षात, ors-big-मोठ्या-तिकिट खात्यांच्या यशस्वी रिझोल्यूशनवर वित्तीय पतधारकांची प्राप्ती अवलंबून असते, कारण एजन्सीच्या वर्षाच्या अंदाजे २० टक्के पेक्षा जास्त रक्कम यापैकीच मिळू शकते, असेही ते म्हणाले.

तथापि, महामारीची दुसरी लाट लवकरच कमी झाली नाही तर एजन्सीच्या अंदाजानुसार त्याचा परिणाम होऊ शकतो, कारण कार्यकारी वातावरणामुळे, ठराव प्रक्रियेत मंदी होऊ शकते, विशेषत: लहान आकाराच्या घटकांसाठी. तसेच सावकारासाठी धाटणी वाढवते.

एजन्सीने म्हटले आहे की सीआयआरपीमध्ये सहभागी असलेल्या विविध पक्षांसाठी (साथीच्या रोग) सर्व देशभर (किंवा साथीचा रोग) सर्व देशभरात येणारी अडचण वाढली आहे, ज्यामुळे रिझोल्यूशन प्लॅन मिळण्याची मर्यादित प्रकरणे उद्भवली. अंतर्गत नवीन कार्यवाही निलंबित संपूर्ण आर्थिक वर्ष 21 साठी रिझोल्यूशन प्रक्रियेमध्ये वेगवान मंदी झाली.

डिसेंबर २०१ in मध्ये सुरू झाल्यापासून ,,37376 सीआयआरपी दाखल झाल्या आहेत, त्यापैकी २,6533 मार्च २०२१ पर्यंत बंद करण्यात आल्या आहेत, असे अहवालात म्हटले आहे.

एजन्सीचा असा विश्वास आहे की या उपस्थितीत काही सकारात्मक निष्कर्ष आले आहेत विलंब असूनही जे सामान्य होत आहेत.

“एनसीएलटीने दाखल केलेल्या जवळपास cent० टक्के प्रकरणे अपील / आढावा घेताना बंद करण्यात आल्या किंवा कलम १२१ अ अंतर्गत निकाली काढल्या गेल्या किंवा मागे घेण्यात आल्या ज्या अहवालात असे दिसून आले आहे की कमीतकमी काही प्रवर्तक आयबीसीची कारवाई कायम ठेवण्यासाठी त्यांची थकबाकी देण्यास अधिक इच्छुक आहेत,” म्हणाले.

यशस्वी रिझोल्यूशन मिळालेल्या सीआयआरपींसाठी, वित्तीय पतधारकांना त्यांच्या दाव्यांपैकी सरासरी 39 टक्के हक्कांची जाणीव झाली आहे / अपेक्षित आहे, तर त्यांच्या लिक्विडेशन मूल्याच्या तुलनेत वसुलीचे मूल्य 180 टक्के आहे, असे अहवालात म्हटले आहे.

“तथापि, लिक्विडेशन संदर्भित प्रकरणांचे प्रमाण सुमारे 40 टक्के जास्त आहे आणि अशा प्रकरणांपैकी केवळ एक चतुर्थांश लिक्विडेशन प्रक्रिया निष्कर्षाप्रमाणे दिसून आली आहे.

एजन्सीचे सहाय्यक उपाध्यक्ष आणि सेक्टर हेड सांखा सुभरा बॅनर्जी यांनी सांगितले की, लिक्विडेशनच्या माध्यमातून प्राप्त झालेल्या हक्काच्या रकमेच्या दाव्याच्या रकमेच्या केवळ तीन टक्क्यांच्या आसपास आहे.

यशस्वी रिझोल्यूशनसाठी बदललेल्या काळामध्ये सुधारणा करणे आणि सध्याच्या वातावरणात बाह्य पक्षांकडील मालमत्तेची चूक करण्यास पुरेसे व्याज शोधणे काही काळासाठी महत्त्वाचे आव्हान राहील, असेही ते म्हणाले.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments