Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceWhy Bitcoin's wild ride bodes well for the future of digital cash

Why Bitcoin’s wild ride bodes well for the future of digital cash


2021 मधील बिटकॉइनच्या जंगली वायूने ​​एक गोष्ट निश्चित केली आहे: पैशाचे भविष्य इलेक्ट्रॉनिक असेल, परंतु ते दूरस्थपणे सायबरपंक यूटोपियासारखे दिसणार नाही. लोकांची सत्ता सार्वभौमांपुढे ढकलली जाईल.

विकेंद्रित क्रिप्टोकरन्सीस पकडलेले उन्माद आणि पॅनीक त्यांच्या आगामी प्रतिस्पर्ध्यांचे आकर्षण वाढवित आहेत: मध्यवर्ती बँकांनी जारी केलेले डिजिटल रोख. हे टोकन स्थिर, केंद्रीकृत आणि राज्य-नियंत्रित असतील. वापरकर्त्यांना इंटरनेट ऑफ थिंग्ज वर्ल्डमध्ये नेमके हेच पाहिजे आहे जेथे मशीनने एकमेकांशी त्वरित दावा केला पाहिजे परंतु ग्लोबल वार्मिंगला हातभार न लावता.

अधिकृत इलेक्ट्रॉनिक नाणी ही भौतिक रोकडबरोबरच केंद्रीय बँक उत्तरदायित्वाचा एक नवीन प्रकार असेल, जरी डॉलर, येन किंवा युरोच्या भावी मूल्यांवर पैज लावणा .्या गुंतवणूकदारांसाठी ते कादंबरी मालमत्ता वर्ग ठरणार नाहीत.

त्याचे स्पष्ट फायदे आहेत. ताज्या अंदाजासाठी विजेची रॉड बनण्यापासून टाळण्यासाठी याचा अर्थ असा आहे की फेडकोईन, डिजिटल युरो आणि चीनची ई-सीएनवाय द्वारा समर्थित जागतिक अर्थव्यवस्था क्रिप्टोकरन्सीपेक्षा ऊर्जा स्त्रोतांविषयी खूपच कठोर मागणी करेल. विश्वसनीय मध्यस्थ नसतानाही, “खाण”, किंवा प्रूफ-ऑफ-वर्क प्रोटोकॉल जो ठेवा दुहेरी खर्चाच्या हल्ल्यांपासून सुरक्षित होण्यासाठी उर्जा-गझलिंग हार्डवेअर आवश्यक आहे. यांच्यातील आणि एथेरियम, वापरली जाणारी वीज 16 दशलक्ष अमेरिकन घरांना प्रकाश देऊ शकते.

वितरित खात्यांकरिता नाही जे अधिकृत नाण्यांच्या हस्तांतरणास सत्यापित करतील. हे लेजर केवळ मध्यवर्ती बँकेच्या परवानगीने मध्यस्थांच्या निवडक गटाकडे असतील. आपण विकेंद्रित क्रिप्टोकरन्सीजसह पाहत आहोत की दुर्भावनापूर्ण कलाकारांपेक्षा कोडे सोडविण्यासाठी वेगाने सोडण्याच्या शर्यतीत न येण्याऐवजी, नेटवर्कमधील नोड कायदेशीर व्यवहार परत करण्यासाठी स्वतःचे निधी लॉक करू शकतात.

हा दृष्टिकोन ज्याला प्रूफ ऑफ स्टेक म्हणून ओळखले जाते, त्या कामाच्या उर्जेच्या आवश्यकतेचा काही भाग आवश्यक असेल. इथरियमचा स्विच करण्याचा हेतू आहे. द नेटवर्क सुरक्षित करण्यासाठी आवश्यक गुंतवणूक म्हणून इथर हार्डवेअर आणि विजेची जागा घेईल. व्हॅलिडेटर किमान 32 इथर लॉक करून फी मिळवू शकतात. (मी लिहितो त्याप्रमाणे ही $ 72,000 ची वचनबद्धता आहे.) जर त्यांनी गैरवर्तन केल्यास, ऑफलाइन जा किंवा त्यांचे कार्य करण्यात अयशस्वी झाल्यास, प्रोसेसर त्यांचे संपार्श्विक गमावू शकतात.

एक केंद्रीय प्राधिकरण कदाचित असे नेटवर्क अधिक चांगले चालवू शकते. तथापि, जे लोक दावा करतात की ज्यांचे हक्क आहेत त्यांना खेळाप्रमाणेच त्वचा असणे आवश्यक आहे – आणि विश्वासू एखाद्याने ते केले पाहिजे याची खात्री करुन घेतली पाहिजे. बीएनपी परिबास setसेट मॅनेजमेंट आशियाचे अर्थशास्त्रज्ञ चि लो म्हणते: “डिजिटल खात्यांवरील बॅलेन्सची पडताळणी करण्यासाठी“ धारकाची ओळख अपरिहार्यपणे आवश्यक असते ”.

“नाणेधारकांची कायदेशीर ओळख कोणाला आहे? सरकार!”

कोविड -१ p (साथीच्या रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला दरम्यान नुकत्याच केले म्हणून केंद्रीय बँका पातळ हवेमुळे किती फियाट पैसे कमवू शकतात यावर संकटे येत नाहीत. त्याउलट, मर्यादित पैशाच्या पुरवठ्यामुळे “बिटकॉइन-आयज्ड” अर्थव्यवस्था धोकादायक ठरू शकते. लो च्या म्हणण्यानुसार, आपण नाममात्र व्हेरिएबल्सचे निराकरण केल्यास, कोणतेही आर्थिक धक्का शोषण्यासाठी वास्तविक आउटपुट हिंसकपणे समायोजित करावे लागेल.

याशिवाय क्रिप्टोकरन्सीचे परिपूर्ण निनावी अव्यवहार्य आहे. हे पैशाच्या सावधगिरीचे आणि दहशतवादी वित्तपुरवठ्याचे अस्वीकार्य उच्च जोखीम घेऊन येते. ऑनलाइन व्यवहारांमधून – किंवा अगदी बर्‍याच गोष्टींवर सरकारदेखील लक्ष ठेवू इच्छित नाही. परंतु जेव्हा त्यांना पाहिजे तेव्हा टोपणनावाचा पडदा उठविण्याचा त्यांचा अधिकार सोडणार नाही. म्हणूनच, जगभरात डिजिटल रोख व्याज. चीनची योजना सर्वात प्रगत आहे, परंतु इतर केंद्रीय बँकादेखील निवडणुकीच्या रिंगणात आहेत.

तर सरकार दत्तक घेणे ही डोकेदुखी आहे, डिजिटल रोख कमालीची लोकप्रियता हादेखील एक मुद्दा असू शकतो. ग्राहकांनी त्यांच्या आर्थिक अधिकारांवर थेट दावा करणे पसंत केल्यास बँका ठेवी गमावू शकतात. अल्प मुदतीच्या मार्केट लिक्विडिटीसह दीर्घकालीन कर्जासाठी सावकार सावकार नंतर अडचणीत येऊ शकतात. हे जोखीम नवीन नाहीत. परंतु त्यांच्याकडे दुर्लक्ष करून सबप्रिम गहाणखत-बँकिंग नुकसानीचे सामाजिकरण करावे लागले, अधिका authorities्यांनी लोकांमध्ये एक विश्वास कमी केला: टेक्नो-अराजकवाद्यांनी विश्वासाऐवजी क्रिप्टोग्राफिक पुराव्यावर आधारित इलेक्ट्रॉनिक पेमेंट सिस्टमच्या टेम्पलेटसह ते फोडले.

दशकाहून अधिक काळानंतर, सायबरपंक चळवळीचे यश अत्यंत अस्थिर, सट्टेबाज मालमत्ता वर्गाने मोजले जाऊ शकत नाही ज्यामुळे स्पॉन आणि लोकप्रिय होण्यास मदत झाली आहे, परंतु वाढत्या प्रभावाने पारंपारिक आर्थिक प्रणालीमध्ये तंत्रज्ञान. अंगभूत, स्वत: ची अंमलबजावणी करणारे सॉफ्टवेअर कोड असलेले डिजिटल रोख क्रिप्टोकरन्सीज कधीही नसलेल्या मार्गाने पैशाचे भविष्य बदलू शकते. टोकन जिंकतील. परंतु विश्वास गमावणार नाही.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments