Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationMany kids head to summer school

Many kids head to summer school


निर्णय एकमताने होता: ग्रीष्मकालीन शाळा.

“त्यांना त्यात परत आणणे, त्यांच्या मित्रांसह परत समाजात येण्यास मदत करणे, कदाचित काही नवीन लोकांना भेटू शकेल आणि अर्थातच झूमवर ज्या गोष्टी कमी पडतील त्या उचलण्याची काळजी घ्या,” उत्तर कॅरोलिना, डरहॅम काउंटी, आई म्हणाली, 2020 च्या वसंत inतू मध्ये उद्रेक झाल्यापासून तिची मुले वर्गात प्रथमच येणा the्या सत्राची अपेक्षा करीत आहेत.

संपूर्ण अमेरिकेत, यापूर्वीच्या वेळेस जास्त मुले या वर्षी ग्रीष्म schoolतु शाळेत वर्गात असू शकतात आणि उद्रेकाच्या वेळी गमावलेल्या शिक्षणापासून मुक्त होऊ शकतील, ज्यामुळे शिक्षणामध्ये मोठा अडथळा निर्माण झाला. देशभरातील शालेय जिल्हा त्यांचे उन्हाळ्याचे कार्यक्रम वाढवत आहेत आणि शिक्षकांना भाग घेण्यासाठी बोनस देत आहेत.

सर्वात अलिकडील फेडरल (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला मदत पॅकेजअंतर्गत, बिडेन प्रशासनाकडून राज्यांना उन्हाळ्यातील कार्यक्रमांसाठी कोट्यावधी डॉलर्स खर्च करण्याची आवश्यकता आहे.

अमेरिकन शिक्षण विभागाने सांगितले की किती विद्यार्थी साइन अप करतील हे माहित असणे लवकर झाले आहे. परंतु ही संख्या (साथीचा रोग) सर्व देशभर (साथीचा रोग) होण्यापूर्वी 2019 मध्ये अनिवार्य किंवा पर्यायी उन्हाळ्याच्या शाळेत गेलेल्या अंदाजे 3.3 दशलक्षांपेक्षा अधिक निश्चित आहे.

उदाहरणार्थ, मॉन्टगोमेरी, अलाबामा येथे, शाळा प्रणालीच्या 12,000 हून अधिक विद्यार्थ्यांनी 1 जूनच्या मुदतीच्या आधी साइन अप केले. साधारणत: सुमारे 2500 ग्रीष्मकालीन शाळेत जातात. फिलाडेल्फियाने शुक्रवारपर्यंत 14,700 नोंदणी केली होती आणि मागील उन्हाळ्याच्या सर्व-आभासी सत्रामधील 9,300 विद्यार्थ्यांपैकी बहुतेक वैयक्तिकरित्या येणा more्या कार्यक्रमांची अपेक्षा होती.

मेरीलँडमधील शिक्षण धोरण विश्लेषक, कलमन हेटलमन म्हणाले, “या वर्षी गरजा जास्त आहेत असे म्हणणे मर्यादित नाही.

हेटलमन सर्वाधिक वंचित तरुण विद्यार्थ्यांच्या वाचन कौशल्याची चिंता करतात, जे सीओव्हीआयडी -१ closed बंद झालेल्या शाळांपूर्वीच मागे पडले होते आणि त्यानंतर त्यांना तंत्रज्ञानातील अडथळे येण्याची शक्यता आहे.

बाल्टिमोरमध्ये कमी कामगिरी करणा students्या विद्यार्थ्यांसाठी सत्रे अनिवार्यपणे पाहावयाचे आहेत, असे हेटलमन म्हणाले, “ग्रीष्मकालीन शाळा कितीही चांगली व तीव्र असली तरी सर्व अंतर बंद करेल असा विचार करणे वास्तववादी नाही.” “परंतु हे मदत करेल आणि नियमित शाळा वर्षात तीव्र हस्तक्षेप केल्यास ते किमान लढाईची संधी देतील.”

लास वेगास हायस्कूलच्या नवख्या टेलर डेनिन्ग्टनला ती कधीही ग्रीष्मकालीन शाळेत असल्याचे वाटले नव्हते, परंतु तेथे गेल्या अनेक आठवड्यांपासून – दूरस्थ शिक्षणा नंतर तिने भरपूर मित्रांसह या आठवड्यात सुरुवात केली.

ती म्हणाली, “हे वर्ष इतके आश्चर्यकारक शाळा वर्ष होते.”

जीवशास्त्र आणि गणित घेत असलेल्या डेनिन्ग्टनने मजकूर एक्सचेंजमध्ये म्हटले आहे की, “मी ज्या ठिकाणी कोणतेही काम करत नाही त्या ठिकाणी आलो, फक्त वर्गात जात होतो.” मी ऑनलाइन शिकण्यापेक्षा शाळेत चांगले शिकत आहे. शिक्षक ज्या वर्गात आहेत तो वर्ग आपल्या शिक्षकांकडून पुन्हा ईमेलची वाट पाहण्यापेक्षा बरेच चांगले आहे. “

उत्तर कॅरोलिनामध्ये, पुर्नल-मिशेलच्या मुलांना पाच-सहा आठवड्यांच्या पूर्ण-दिवस कार्यक्रमांमध्ये प्रवेश असेल ज्यामध्ये शैक्षणिक आणि खेळ किंवा संगीत यासारख्या क्रियाकलापांचा समावेश असेल. फेडरल खर्च वाढल्यामुळे जिल्हे देखील वाहतूक आणि जेवण प्रदान करतात.

सर्वानुमते उत्तीर्ण झालेल्या उत्तर कॅरोलिना कायद्यानुसार, सुमारे 4 विद्यार्थ्यांपैकी 1 विद्यार्थ्यांना मागे पडण्याचा धोका असल्याचे समजते – सुमारे 200,000 विद्यार्थ्यांना राज्यभर – उन्हाळ्याच्या शाळेला प्राधान्य दिले जात आहे, ज्यांना त्यांना हवे आहे अशा अतिरिक्त स्लॉट्स आहेत. काही जिल्हे त्यांच्या सर्व विद्यार्थ्यांना आमंत्रित करीत आहेत.

कोविड -१’s च्या गरीब कुटुंबांमधील विद्यार्थ्यांवर ज्यांची पहिली भाषा इंग्रजी नाही, अल्पसंख्यक गटातील सदस्य आणि बेघर किंवा पालकांच्या काळजीत असणा care्या विद्यार्थ्यांवर होणा .्या गैरप्रकाराच्या परिणामास सामोरे जाण्यासाठी शाळा प्रणालींनी काही फेडरल निधी खर्च केला पाहिजे.

देशभरात विस्तारित कार्यक्रमांमुळे केवळ शिक्षकांचीच नव्हे तर बस चालक, संरक्षक आणि कॅफेटेरियाच्या कर्मचार्‍यांचीही गरज वाढली आहे.

काही उत्तर कॅरोलिना शिक्षकांना $ 1,200 चे बोनस मिळेल. काही विशिष्ट श्रेणीतील शिक्षकांसाठी बोनस देखील आहेत ज्यांचे विद्यार्थी वाचन आणि गणितामध्ये सुधारणा दर्शवित आहेत.

इतरत्र, अँडरसन, दक्षिण कॅरोलिनामधील जिल्हा, शिक्षकांच्या समर स्कूलच्या तासाला $ 60 डॉलर्स इतका पगारा करतो. टेक्सासच्या स्प्रिंग ब्रँचमधील शिक्षक आणि परिचारिकांमध्ये 20% पर्यंत वाढ होत आहे. मिसिसिपीमध्ये, स्टार्कव्हिल ऑक्टिबेह शाळा प्रणालीने उन्हाळ्यासाठी शिक्षकांच्या तासाचे पगाराचे दर दहा डॉलरने to 35 पर्यंत वाढविले.

के -12 ग्रीष्मकालीन कार्यक्रमात काम करणार्या 500 महाविद्यालयीन विद्यार्थ्यांना कनेक्टिकट 4,500 डॉलर्सचे वेतन देण्याचे आश्वासन देत आहे.

न्यूयॉर्क शहर, देशातील सर्वात मोठा शाळा जिल्हा, ज्यामध्ये 1 दशलक्षाहूनही अधिक तरुण आहेत, फक्त मागे पडणा those्या विद्यार्थ्यांनाच नव्हे तर सर्व विद्यार्थ्यांना ग्रीष्मकालीन शाळा ऑफर करीत आहेत.

“आमच्या मुलांनी बर्‍याच गोष्टींचा सामना केला आहे,” महापौर बिल डी ब्लासिओ यांनी या योजनेची घोषणा करताना सांगितले, “आणि आम्ही आपल्या सर्वांसाठी पुनर्प्राप्ती घडवित असताना त्यांना आमच्या समर्थनाची आवश्यकता आहे.”

फिलाडेल्फिया आणि सॅन डिएगो हे जिल्हाव्यापी पात्रता घोषित करणारे इतर आहेत. शिकागो त्याच्या कार्यक्रमांचा मोठ्या प्रमाणात विस्तार करण्याची योजना आखत आहे.

पुर्नल-मिशेल म्हणाल्या की या उन्हाळ्यात आपल्या मुलांना शाळेत जाण्याची भिन्न कारणे आहेत. तिची मोठी मुलगी, कायरा मिशेल, ज्याला ऑटिझम आहे, तिला शिक्षकांसह एकट्या संवादातून चुकले जे तिला शिकण्यास मदत करते, तर किला मिशेल दूरस्थपणे चांगली कामगिरी करीत होती परंतु नवीन मित्र बनविण्यात आणि समाजकारण करण्यास सक्षम नव्हती. तिचा मुलगा, कार्टियर मिशेल, म्हणाला की त्याच्याकडे पुरेसा वेळ आहे आणि तो परत जाण्यास तयार आहे.

“मला वाटते की ते त्यांना काही मैलाचा दगड दर्शविणार आहेत जे कदाचित त्यांनी गमावले असतील आणि त्यांना दाराजवळ जाण्यासाठी अधिक चांगला दृष्टीकोन देईल” पडताळणीच्या वेळी, पर्नेल-मिशेल म्हणाले, “ते एक वर्ष गमावल्यासारखे वाटण्याऐवजी” आणि ते काय करीत आहेत हे जाणून घेण्यास अर्धा. “

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments