Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceState Bank of India's domestic advances growth rebounds to 5.67% in FY21

State Bank of India’s domestic advances growth rebounds to 5.67% in FY21


२०२०-२१ मध्ये स्टेट बँक ऑफ इंडियाने (एसबीआय) देशांतर्गत प्रगती 5..67 टक्क्यांपर्यंत वाढविली आहे. शुक्रवारी वित्तीय वर्ष 21 च्या वार्षिक अहवालात बँकेने 3 टक्क्यांपेक्षा जास्त वाढ नोंदविली.

मार्च 2021 मध्ये संपलेल्या आर्थिक वर्षात सध्याच्या साथीच्या (साथीच्या रोग) असूनही, त्याची व्यवसाय वाढ मजबूत असल्याचे सांगितले.

आधीच्या आर्थिक वर्षाच्या तुलनेत ठेवी दुप्पट वाढ झाली, तर rebडव्हान्सची वाढ झाली. सर्व अनुसूचित व्यावसायिकांची क्रेडिट ऑफ-टेक (एससीबी) आपला वेग कायम ठेवला आणि 59 and वर्षांच्या नीचांकावर .6..6 टक्क्यांनी वाढला, म्हणाले.

तथापि, एसबीआयच्या देशांतर्गत प्रगतीची वाढ reb..67 टक्क्यांनी वाढून २१..8२ ट्रिलियन रुपयांवर गेली आहे. त्याच्या वार्षिक अहवालात म्हटले आहे. परराष्ट्र कार्यालयाच्या प्रगतीतील वाढ 0.14 टक्क्यांनी घसरून 3.57 ट्रिलियन रुपयांवर गेली. वित्तीय वर्ष २०१२-१-2 मध्ये एकूण २ adv.२3 लाख कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. किरकोळ वैयक्तिक कर्जात वाढ झाली असून बँकेच्या देशांतर्गत कर्जाची वाढ झाली आहे. गेल्या वर्षी याच काळात 16.47 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. गृहकर्ज, एक्सप्रेस क्रेडिट आणि सुवर्ण कर्जामुळे कर्जाची वाढ झाली आहे.

तसेच वाचा: बीओआयने एक वर्षापूर्वीच्या loss,571१ कोटी रुपयांच्या तुलनेत २ cr० कोटी रुपयांचा नफा कमावला

बळकट डिजिटल चॅनेल्सच्या नेतृत्वात या विभागाकडे बँकेच्या धोरणाच्या अनुषंगाने ही वाढ असल्याचे म्हटले आहे. किरकोळ व गृहकर्जांमध्ये एक्सप्रेस क्रेडिट आणि सोन्याचे कर्ज अनुक्रमे 10.51 टक्क्यांनी वाढून अनुक्रमे 5,03,779 कोटी, 36.49 टक्क्यांनी वाढून अनुक्रमे 1,92,780 कोटी आणि 465.08 टक्क्यांनी 20,987 कोटी रुपयांवर पोचले.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments