Tuesday, June 15, 2021
HomeFinancePNB to transfer bad loans worth Rs 8,000 crore to NARCL

PNB to transfer bad loans worth Rs 8,000 crore to NARCL


(पीएनबी) आठ हजार कोटी रुपयांची बुडीत कर्जे ओळखली गेली आहेत जी ती राष्ट्रीय मालमत्ता पुनर्रचना कंपनीकडे (एनएआरसीएल) हस्तांतरित करणार असून जुलैपासून कार्यान्वित होण्याची अपेक्षा आहे, असे सावकाराचे व्यवस्थापकीय संचालक एस एस मल्लिकार्जुन राव यांनी सांगितले.

पहिल्या टप्प्यात बँकेने एनएआरसीएलला हस्तांतरित करावयाच्या 8,००० कोटींची नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता ओळखली आहे. राव म्हणाले की, ही बॅड जुलै २०१ by पर्यंत चालू होईल.

सुरुवातीला भारतीयांनी प्रस्तावित केलेली बॅड बँक असोसिएशन आणि नंतर केंद्रीय अर्थसंकल्पात सरकारने अनुमोदन दिलेली सार्वजनिक क्षेत्रं असतील त्याचे प्रवर्तक म्हणून, जे बॅड बँकमध्ये एकत्रितपणे 51 टक्के असतील. बॅड बॅंकमध्ये पीएनबीचा वाटा १० टक्क्यांपेक्षा कमी असेल, असे राव म्हणाले.

बॅड बँक सर्व बँकांकडून ताणतणावाच्या मालमत्तांचे कर्ज पुस्तक एकत्रित करण्यात मदत करेल आणि स्विस आव्हान पद्धतीद्वारे लिलाव करण्याची सोपी प्रक्रिया सुलभ करेल.

तथापि, परिचालन मार्गदर्शक तत्त्वे अंतिम टप्प्यात आहेत आणि अशा मालमत्ता निव्वळ पुस्तक मूल्यानुसार बॅड बॅंकेत हस्तांतरित कराव्या लागतील की नाही याबाबत निर्णय होणे बाकी आहे, असे राव म्हणाले.

मालमत्ता विक्री

राव म्हणाले की पीएनबी बोर्डाने कॅनरा एचएसबीसी ओरिएंटल बँक ऑफ कॉमर्स लाइफ इन्शुरन्स कंपनी (चॉईस) मधून बाहेर पडण्याचा निर्णय घेतला आहे आणि मध्यस्थांची नेमणूक करणे आणि सल्लागारांशी गुंतवणूकीसाठी या विक्री प्रक्रियेस सुमारे 1-1.5 वर्षे लागतील. एखाद्या चांगल्या मूल्यांकनावर बँक विमा योजनेतून बाहेर पडण्याची अपेक्षा करते.

बँकेने मालमत्ता पुनर्रचना कंपनी (इंडिया) लिमिटेड (आर्किल) मधून बाहेर पडण्याचा निर्णयही घेतला असून सध्या पीएनबी हाउसिंग फायनान्समधील आपला हिस्सा कमी करण्याची कोणतीही योजना नाही.

सध्याच्या तिमाहीत एनसीएलएटीमध्ये काही समस्या रेंगाळत असल्या तरी बँक डीएचएफएलकडून मोठ्या प्रमाणात वसुलीची अपेक्षा करते, असे राव म्हणाले. एप्रिल ते जून या कालावधीत एकूण वसुली 8,000 कोटी ते 10,000 कोटी रुपये होईल. बँकेला यापूर्वीच ,000,००० कोटी रुपयांची गुंतवणूक झाली आहे, असे ते म्हणाले.

सार्वजनिक क्षेत्रातील दुसर्‍या क्रमांकाच्या पीएनबीने शुक्रवारी जाने-मार्चमध्ये 586 कोटी रुपयांचा नफा कमावला आणि जागतिक निव्वळ व्याज मार्जिन 2.88 टक्के नोंदविले. राव म्हणाले की, Q1 FY22 हा संपूर्ण बँकिंग उद्योगासाठी कठीण असेल आणि या कालावधीत पत वाढीचा अंदाज बांधणे कठीण आहे. तथापि, पीएनबी वित्त वर्ष 22 मध्ये पत वाढ 8 टक्क्यांनी दाखवेल आणि पुढील वर्षी 6,000 कोटी रुपयांपेक्षा कमी नफा होईल असा अंदाज आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments