Tuesday, June 15, 2021
HomeFinancePNB posts Rs 586 crore profit in Q4; NII jumps over 48% to...

PNB posts Rs 586 crore profit in Q4; NII jumps over 48% to Rs 6,937 crore


राज्य मालकीचे (पीएनबी) वित्तीय वर्ष 21 च्या चौथ्या तिमाहीत 568 कोटी रुपयांचा निव्वळ नफा झाला. ऑक्टोबर ते डिसेंबर या तिमाहीत निव्वळ नफा 506 कोटी रुपयांवरून 16 टक्क्यांनी वाढला आहे. गेल्या वर्षी याच तिमाहीत दिल्लीस्थित एका सावकाराने 7 7 crore कोटी रुपयांचे नुकसान केले होते.

तथापि, ओरिएंटल बँक ऑफ कॉमर्स आणि युनायटेड बँक ऑफ इंडियाने 1 एप्रिल 2020 पासून पीएनबीमध्ये विलीनीकरण केले म्हणून वार्षिक वर्षाच्या आकडेवारीची तुलना केली जाऊ शकत नाही. संपूर्ण आर्थिक वर्षासाठी बँकेला 2,021 कोटी रुपयांचा नफा झाला.

सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकेचे निव्वळ व्याज उत्पन्न (एनआयआय) स्वतंत्रपणे basis 48 टक्क्यांनी वाढून,, 37 3737 कोटी रुपये झाले. एनआयआय म्हणजे बँकेने कर्ज देऊन आणि ठेवीदारांना दिले जाणारे व्याज.

तसेच वाचा: स्टेट बँक ऑफ इंडियाची देशांतर्गत प्रगती वाढ आर्थिक वर्षात 21 मध्ये 5.67% पर्यंत खाली आली आहे

मार्चच्या तिमाहीत कर्जदाराची एकूण नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता (एनपीए) १ fell.१२ टक्क्यांवर घसरली असून गेल्या वर्षी ती १ 14.२१ टक्के होती. ऑक्टोबर ते डिसेंबर या तिमाहीत बँकेच्या निव्वळ एनपीए १२.99. टक्के होते. जानेवारी-मार्चमध्ये बँकेचे नेट एनपीए 5.73 टक्के होते. गेल्या तिमाहीत बँकेने,, २ worth crore कोटी रुपयांच्या एनपीएसाठी तरतूद केली आहे, जी मागील वर्षातील या तरतुदींपेक्षा १ per टक्क्यांनी जास्त आहे.

31 मार्चपर्यंत सावकाराचे तरतूदीचे कव्हरेज प्रमाण 80.14 टक्के आहे जे मागील वर्षी 77.79 टक्के होते. गेल्या वर्षीच्या १ 14. per२ टक्के इतका भांडवलाचा भांडवलीपणा प्रमाण समान पातळीवर होता.

“लहरीकरण मोहिमेच्या यशासह अत्यंत अनिश्चित गोष्टी भविष्यातील घडामोडींवर बँकेच्या निकालावर किती साथीच्या आजारावर परिणाम करतील यावर अवलंबून आहे.”

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments