Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceBoI posts Q4 profit of Rs 250 cr versus Rs 3,571 cr...

BoI posts Q4 profit of Rs 250 cr versus Rs 3,571 cr loss a year ago


सार्वजनिक क्षेत्रातील सावकार बँक ऑफ इंडियाने (बीओआय) मार्च २०११ रोजी संपलेल्या चौथ्या तिमाहीत २ income० कोटी रुपयांचा नफा कमावला (क्यू 4 एफवाय २१) अन्य उत्पन्नात वाढ झाली आणि बॅड कर्जाच्या तरतुदीत घट झाली.

मार्च 2020 (Q4FY20) पर्यंत संपलेल्या तिमाहीत कंपनीने 3,571 कोटी रुपयांचे नुकसान केले आहे.

पूर्ण साठी वित्तीय वर्ष २०१२ मध्ये २,१60० कोटी रुपयांचा निव्वळ नफा झाला होता, तर २०१२-१. मध्ये २,95 7 7 कोटी रुपयांचा तोटा झाला.

त्याचा शेअर बीएसई वर 2.5 टक्क्यांनी वाढून 82.2 रुपये प्रति समभागांवर होता.

बीएसईकडे दाखल करण्यात आलेल्या याचिकेत बँकेने म्हटले आहे की, क्यू 4 एफवाय 21 मधील निव्वळ व्याज उत्पन्न (एनआयआय) घटून ती 2,936 कोटी कोटींवर गेली आहे, जी एक वर्षापूर्वी 3,793 कोटी रुपये होती. निव्वळ व्याज मार्जिन (एनआयएम) देखील क्यू 4 एफवाय 21 मध्ये 2.01 टक्क्यांवर आला आहे, तर क्यू 4 एफवाय 20 मधील 2.16 टक्क्यांवरून.

तसेच वाचा: पीएनबीने Q Q6 कोटी नफा कमावला; एनआयआयने 48 टक्क्यांहून अधिक उलाढाल करत 6,937 कोटी रु

क्यू 4 एफवाय 21 चे इतर उत्पन्न गेल्या वर्षी याच तिमाहीत 1,688 कोटी रुपयांवरून 2,053 कोटी रुपयांवर गेले आहे.

एका वर्षाच्या आधारावर स्थिर तरतूद कवच आणि नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्तांमध्ये बुडवून मालमत्ता गुणवत्ता प्रोफाइल सुधारली आहे. तरतुदी व आकस्मिकता Q4FY21 मध्ये झपाट्याने घटून 1,831 कोटी रुपयांवर गेली, जी Q4FY20 मधील 8,141 कोटी होती.

मार्च 2021 अखेर सावकाराचे प्रोव्हिजनिंग कव्हरेज रेश्यो (पीसीआर) 86 86.२4 टक्क्यांपर्यंत वाढला आहे. मार्च २०२० अखेर. 83.7575 टक्के होता.

मार्च २०१२ मध्ये त्याची सकल नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता १..7777 टक्क्यांवर आली आहे. मार्च २०२० मधील १..78 cent टक्क्यांवरून निव्वळ एनपीए गुणोत्तर 3.. improved improved टक्क्यांऐवजी Mar.3535 टक्क्यांवर आला आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments