Wednesday, June 23, 2021
HomeFinancePSBs sanction 95% of all loans under PM SVANidhi scheme for street...

PSBs sanction 95% of all loans under PM SVANidhi scheme for street vendors


प्रगत करण्यासाठी आघाडीवर आहेत पीएम स्ट्रीट विक्रेते आत्मनिबार निधी (पीएम एसव्हीनिधी) अंतर्गत आणि २.3१16 दशलक्ष कर्जे मंजूर केली आहेत, एकूण of%% 31 मे पर्यंत या योजनेंतर्गत मंजूर.

सुमारे 2.421 दशलक्ष 31 मे पर्यंत मंजूर करण्यात आले असून 31 मे पर्यंत 2.064 कर्ज वितरित केले गेले आहे, असे वित्तीय सेवा विभागाने एका ट्विटमध्ये म्हटले आहे. सुमारे २.4२27 दशलक्ष कर्जे मंजूर झाली आहेत आणि २.VAN65 दशलक्ष अद्याप पंतप्रधान एस.व्ही.निधी योजनेत वितरित करण्यात आले आहेत.

पीएम-श्वानिधी ही 10 हजार ते 5 दशलक्ष पथ विक्रेत्यांपर्यंत कार्यरत भांडवली कर्जे देण्यासाठी सुरू केली गेली. कर्जाची मुदत एक वर्षाची असते आणि ती मासिक हप्त्यात परतफेड केली जाते. या योजनेंतर्गत कर्ज घेणा Street्या पथ विक्रेत्यांना सरकारकडून 7 टक्के व्याज अनुदान मिळते आणि बँकांना मंजूर झालेल्या कर्जासाठी ग्रेडंड गॅरंटी कव्हर मिळते. गृहनिर्माण व शहरी कामकाज मंत्रालय (एमओएचयूए) ही योजना प्रशासित करते.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments