Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceNiti Aayog submits names of PSU banks to be privatised to govt...

Niti Aayog submits names of PSU banks to be privatised to govt panel


शासकीय थिंक टँक निर्गुंतवणुकीवरील कोअर ग्रुप ऑफ सेक्रेटरीस यांना PSU ची अंतिम नावे दिली आहेत निर्गुंतवणुकीच्या प्रक्रियेचा एक भाग म्हणून चालू आर्थिक वर्षात खाजगीकरण केले जाईल, असे वरिष्ठ सरकारी अधिका-यांनी सांगितले.

दोन सार्वजनिक क्षेत्रातील नावे निवडण्याचे काम सोपविण्यात आले आहे 2021-22 च्या अंदाजपत्रकात जाहीर केल्याप्रमाणे खासगीकरणासाठी एक सामान्य विमा कंपनी.

अधिकारी म्हणाले, “आम्ही (पीएसयू बँकांची) नावे निर्गुंतवणुकीवरील कोअर ग्रुप ऑफ सेक्रेटरीस सादर केली आहेत.

उच्चस्तरीय समितीच्या अन्य सदस्यांमध्ये आर्थिक व्यवहार सचिव, महसूल सचिव, खर्च सचिव, कॉर्पोरेट व्यवहार सचिव, कायदेशीर व्यवहार सचिव, सार्वजनिक उपक्रम विभाग सचिव, गुंतवणूक आणि सार्वजनिक मालमत्ता व्यवस्थापन विभाग (डीआयपीएएम) सचिव आणि प्रशासकीय विभाग सचिव आहेत.

कोअर ग्रुप ऑफ सेक्रेटरीजच्या कॅबिनेट सेक्रेटरीच्या मंजुरीनंतर अंतिम नावे पर्यायी यंत्रणा (एएम) च्या मंजुरीसाठी आणि शेवटी पंतप्रधानांच्या अध्यक्षतेखालील मंत्रिमंडळाकडे अंतिम मंजुरीसाठी घेतील.

खासगीकरणाच्या सुलभतेसाठी नियामक बाबीतील बदल कॅबिनेटच्या मंजुरीनंतर सुरू होतील.

मंत्री निर्मला सीतारमण यांनी अलीकडेच “कामगारांच्या हिताचे” सांगितले होते त्यांचे खासगीकरण होण्याची शक्यता असून त्यांचे वेतन किंवा स्केल किंवा पेन्शन या सर्वांची काळजी घेतली जाईल की नाही हे पूर्णपणे संरक्षित केले जाईल.

खासगीकरणामागील युक्तिवादाचे स्पष्टीकरण देताना सीतारमण म्हणाले होते की भारतीय स्टेट बँक (एसबीआय) प्रमाणेच देशातील बँकाही मोठी असणे आवश्यक आहे.

“आम्हाला अशा बॅंकांची आवश्यकता आहे जे मोठ्या प्रमाणावर सक्षम होऊ शकतील. या देशांच्या आकांक्षा पूर्ण करणार्‍या बँका आम्हाला हव्या आहेत,” असे सीतारमण म्हणाले होते, त्यामागील बरेच विचार यामागील मागे गेले होते. सार्वजनिक क्षेत्रातील काही बँकांचे खासगीकरण करणे.

सार्वजनिक क्षेत्रातील कंपन्या व वित्तीय संस्थांमध्ये भागधारक विक्रीतून सरकारने २. 1.. लाख कोटी रुपयांचे अर्थसंकल्प ठेवले आहे चालू आर्थिक वर्षात एक विमा कंपनी गेल्या आर्थिक वर्षात सीपीएसई निर्गुंतवणुकीतून उभारण्यात आलेल्या रेकॉर्ड अंदाजानुसार २.१० लाख कोटी रुपयांची रक्कम कमी होती.

(या अहवालाचे केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केल्या असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments