Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceHDFC Bank asks customers to ignore communication on crypto transactions

HDFC Bank asks customers to ignore communication on crypto transactions


देशातील सर्वात मोठे खाजगी क्षेत्रातील सावकार व्हर्च्युअल चलनांशी संबंधित व्यवहार करण्याबद्दल सावधगिरी बाळगणार्‍या ग्राहकांनी त्यांच्या ईमेल संप्रेषणाकडे दुर्लक्ष करण्यास सांगितले आहे

एका ईमेल संवादामध्ये बँकेने म्हटले आहे की, “आम्ही तुम्हाला अद्ययावत करू इच्छितो की, रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने 31 मे 2021 रोजी ‘व्हर्च्युअल चलनांच्या व्यवहारासाठी कस्टमर ड्यूड डिलिजन्स’ वर दिलेल्या सल्ल्याच्या जोरावर आमच्या आधीच्या दुर्लक्ष करण्याची विनंती आम्ही करतो. 28 मे 2021 रोजी संप्रेषण. ” “होणार्‍या गैरसोयीबद्दल दिलगीर आहोत.”

बँकेकडून हा संचार नंतर येतो (आरबीआय) यांनी सोमवारी याबाबत खुलासा केला यापुढे ग्राहकांना अशी उत्पादने न दिल्याबद्दल क्रिप्टोकरन्सीजवरचे आपले परिपत्रक नमूद केले जाऊ शकत नाही, परंतु सावकाराने स्थानिक नियमांचे पालन केले पाहिजे, जे पूर्णपणे वगळलेले आहे.

इतर अनेक खाजगी सावकारांनी देखील ग्राहकांना आरबीआयच्या 2018 च्या परिपत्रकाचे हवाला देऊन व्हर्च्युअल चलनांबाबत व्यवहार करण्याविषयी सतर्कतेने ईमेल पाठविले होते.

6 एप्रिल 2018 रोजीच्या परिपत्रकात केंद्रीय बँकेने प्रतिबंध केला होता क्रिप्टोकरन्सीमध्ये व्यवहार करण्यापासून किंवा त्यांच्यावरील ग्राहकांना कोणतीही सेवा ऑफर करण्यापासून. या परिपत्रकास सर्वोच्च न्यायालयात आव्हान देण्यात आले होते, ज्यात 4 मार्च 2020 रोजी नियम बाजूला ठेवण्यात आले होते. तथापि, आरबीआय म्हणाला, ते क्रिप्टोकरन्सीवर कोणत्याही सेवा का देत नाहीत याचे औचित्य सिद्ध करण्यासाठी आरबीआयने २०१ circ च्या परिपत्रकाचे हवाले करणे सुरू ठेवा.

“माननीय सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशाच्या अनुषंगाने हे परिपत्रक सुप्रीम कोर्टाच्या निकालाच्या तारखेपासून आतापर्यंत वैध नाही आणि म्हणून त्यांचा उद्धृत किंवा उद्धृत करता येणार नाही,” असे आरबीआयने आपल्या संकेतस्थळावरील स्पष्टीकरणात म्हटले आहे.

तथापि, केंद्रीय बँकेने बँकांना असा इशारा दिला की त्यांनी अद्याप ग्राहकांविषयी परिश्रम घेण्याची प्रक्रिया चालू ठेवणे आवश्यक आहे “नो युवर कस्टमर (केवायसी), अँटी-(एएमएल), प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत दहशतवादासाठी वित्तपुरवठा (सीएफटी) आणि नियमन केलेल्या संस्थांच्या जबाबदा Com्यांचा सामना करणे. कायदा, (पीएमएलए), २००२ याव्यतिरिक्त परदेशातील पैशासाठी परकीय विनिमय व्यवस्थापन अधिनियम (फेमा) अंतर्गत संबंधित तरतुदींचे पालन करणे सुनिश्चित करणे. “

याचा अर्थ असा आहे की बँका ग्राहकांना सेवा देऊ शकतात, परंतु असे करण्यापूर्वी त्यांना संपूर्ण धनादेश आणि शिल्लक घ्यावे लागतील, यासह निधी वापरला जात नाही याची खात्री करून घेण्यासह. किंवा दहशतवाद वित्तपुरवठा. क्रिप्टोकरन्सींना मध्यवर्ती बँकांकडून पाठिंबा नसल्यामुळे आणि निसर्गाने विकेंद्रीकृत केल्यामुळे, शेवटचा वापर शोधणे कठीण होईल.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments