Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationEducation Ministry to review situation to decide on exams amid Covid

Education Ministry to review situation to decide on exams amid Covid


उर्वरित दोन आवृत्त्या घेण्याबाबत निर्णय घेण्यासाठी शिक्षण मंत्रालय लवकरच परिस्थितीचा आढावा घेईल अभियांत्रिकी प्रवेश परीक्षा ऑगस्टमध्ये जेईई-मेन्स आणि वैद्यकीय प्रवेश परीक्षा एनईईटीची माहिती बुधवारी देण्यात आली.

“जेईई-मेन्सच्या प्रलंबित आवृत्त्यांचे वेळापत्रक आणि एनईईटी-यूजी १ ऑगस्ट रोजी घेता येईल का याविषयी निर्णय घेण्यासाठी लवकरच आढावा बैठक आयोजित केली जाण्याची शक्यता आहे,” असे एका सूत्राने सांगितले.

कोविड -१ p p साथीच्या साथीच्या परिस्थितीत मंगळवारी बारावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द झाल्याने अधिक स्पष्टता येईल आणि त्यानंतरच्या प्रवेश परीक्षांचे वेळापत्रक लवकरच निश्चित होण्याची अपेक्षा आहे.

या सत्रापासून जेईई-मेन्स वर्षातून चार वेळा विद्यार्थ्यांना लवचिकता आणि त्यांचे गुण सुधारण्याची संधी देण्यासाठी आयोजित केले जातात. फेब्रुवारी महिन्यात पहिला टप्पा मार्चमध्ये दुसरा होता, तर पुढचे टप्पे एप्रिल आणि मेमध्ये ठरले होते.

परंतु साथीच्या आजाराच्या दुसर्‍या लाटेत कोविड प्रकरणात घाई झाल्याने ते पुढे ढकलण्यात आले.

गेल्या आठवड्यात प्रतिष्ठित भारतीय तंत्रज्ञान संस्था आणि राष्ट्रीय तंत्रज्ञान संस्थांमध्ये प्रवेश घेण्यासाठी घेण्यात आलेल्या जेईई-Advancedडव्हान्डेसही पुढे ढकलण्यात आले. 3 जुलै रोजी परीक्षा होणार होती.

एनईईटी-यूजी विषयी पुढील कोणताही निर्णय घेण्यात आला नसताना, १ मेपासून सुरू होणा was्या परीक्षेची नोंदणी बेबनाव ठेवण्यात आली.

केंद्रीय विद्यापीठातील सामान्य प्रवेश चाचणी (सीयूसीईटी) च्या नशिबी निर्णय घेण्याचे मंत्रालय अद्याप ठरलेले नाही आणि सीबीएसईने १२ वीच्या बोर्डांसाठी पर्यायी मूल्यांकन निकष जाहीर केल्यानंतर या संदर्भातील निर्णय अपेक्षित आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी देशातील सर्वत्र सुरू असलेल्या सीओव्हीडी -१ p महामारीच्या दरम्यान सीबीएसई इयत्ता १२ वीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय मंगळवारी घेतला. विद्यार्थ्यांच्या हितासाठी हा निर्णय घेण्यात आला आहे, असे प्रतिपादन करून विद्यार्थी, पालक आणि शिक्षक यांच्यातील चिंता व्यक्त करणे आवश्यक आहे. संपुष्टात आणले जाऊ.

मोदींच्या अध्यक्षतेखाली उच्चस्तरीय बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला ज्यामध्ये निर्णय घेण्यात आला की सीबीएसई 12 व्या विद्यार्थ्यांचे निकाल वेळेच्या पद्धतीने निश्चित केलेल्या उद्दीष्ट निकषांनुसार संकलित करण्यासाठी पावले उचलेल.

परीक्षेसाठी पर्यायी मूल्यांकन निकष अद्याप मंडळामार्फत निश्चित केलेले नाहीत, परंतु अधिकारी म्हणाले की, दहावीच्या वर्षासाठी जाहीर करण्यात आलेल्या परीक्षेच्या परीक्षेतील विद्यार्थ्यांची कामगिरी वर्षभरात घेण्यात आलेल्या कामगिरीची दखल घेण्यासारख्याच मार्गावर असण्याची अपेक्षा आहे. .

बैठकीत असेही ठरविण्यात आले की जर काही विद्यार्थ्यांनी परीक्षा देण्याची इच्छा दर्शविली असेल तर अशी परिस्थिती केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळामार्फत (सीबीएसई) त्यांना उपलब्ध करुन दिली जाईल आणि जेव्हा परिस्थिती अनुकूल होईल.

ही कथा मजकूरात बदल न करता वायर एजन्सी फीडमधून प्रकाशित केली गेली आहे. केवळ मथळा बदलला गेला आहे.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments