Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceSecond wave of Covid-19 to increase bad debts of NBFCs, HFCs: ICRA

Second wave of Covid-19 to increase bad debts of NBFCs, HFCs: ICRA


रेटिंग एजन्सीच्या मते एनबीएफसी आणि एचएफसीद्वारे केले जाणारे 25-30 टक्के फील्ड फिल्ड व्हिजिटमधून आणि मोठ्या प्रमाणात रोख रकमेद्वारे होतात.

विषय
आयसीआरए | एनबीएफसी | गृहनिर्माण वित्त


बीएस रिपोर्टर |
मुंबई

रेटिंग एजन्सी मंगळवारी म्हणाले की कोविडची दुसरी लाट आणि त्यानंतरच्या लॉकडाऊनचा परिणाम नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपन्यांना होईल (एनबीएफसी) आणि कंपन्या (एचएफसी) त्यांची बुडीत कर्जे वाढवतात आणि संग्रहातील कार्यक्षमतेत घट करतात.

रेटिंग एजन्सीच्या मते, 25-30 टक्के संकलन केले आणि एचएफसी फील्ड व्हिजिटमधून आणि मोठ्या प्रमाणात रोख रकमेद्वारे होतात. पहिल्या आणि तिस third्या तिमाहीत पहिल्या लहरीनंतर संग्रह वाढत होता, परंतु दुसर्‍या लाटेने ती पुनर्प्राप्ती सुरू केली आहे.

मार्च २०२२ पर्यंत एनबीएफसीची नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता 20. increase-.0.० टक्क्यांपर्यंत वाढली असल्याचे डिसेंबर २०२० मध्ये; टक्क्यांच्या तुलनेत निश्चित केले गेले आहे. प्री-कोविड पातळीपेक्षा सुमारे 30% कमी, ”रेटिंग एजन्सीने सांगितले.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

प्रथम प्रकाशित: बुध, जून 02 2021. 02:08 IST

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments