Wednesday, June 23, 2021
HomeEducation'In process of structuring the criteria, no need to panic'

‘In process of structuring the criteria, no need to panic’


केंद्राने रद्दबातल घोषित केल्याच्या एक दिवसानंतर सीबीएसई वर्ग 12 बोर्ड परीक्षा, केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळाचे सचिव अनुराग त्रिपाठी म्हणाले की, इयत्ता 12 वीच्या मूल्यांकनासाठी निकषांची आखणी करण्यासाठी अधिकारी कार्यरत आहेत.

सीबीएसई सेक्रेटरी यांनी विद्यार्थ्यांना, पालकांना आणि शिक्षकांना घाबरू नका आणि “त्यासाठी थोडी वाट पाहा” असे सांगितले आहे.

त्रिपाठी पुढे म्हणाले, “ते पूर्ण झाल्यावर आम्ही ते सार्वजनिक क्षेत्रात ठेवू. पालक, शिक्षक, मुख्याध्यापक आणि विद्यार्थ्यांनी यासाठी थोडी प्रतीक्षा करणे आवश्यक आहे. तसेच सर्वांनी घाबरू नका अशी विनंती केली,” त्रिपाठी पुढे म्हणाले.

परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय पालक, शिक्षक व विद्यार्थ्यांसह सर्व भागधारकांना दिलासा मिळाला. तथापि, 24 तासांनंतर, मूल्यांकनचे निकष काय असतील याबद्दल कोणतेही अद्यतन नाही.

निकालासाठी वस्तुनिष्ठ निकष असतीलः सरकार

सीबीएसई बारावीच्या विद्यार्थ्यांचे निकाल “वेळोवेळी निश्चित केलेल्या उद्दिष्ट निकषांनुसार संकलित करण्यासाठी पावले उचलेल”, असे सरकारने मंगळवारी सांगितले. गेल्या वर्षीप्रमाणे, अजूनही ज्या विद्यार्थ्यांना परीक्षा द्यावयाची आहेत त्यांना परिस्थिती सुधारल्यावर संधी दिली जाईल, असे सरकारने म्हटले आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी काल सीबीएसई वर्ग 12 बोर्ड परीक्षा 2021 रद्द करण्याचा निर्णय जाहीर केला.

प्रचलित कोरोनाव्हायरस परिस्थितीमुळे यावर्षी सीबीएसई इयत्ता 12 च्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याच्या केंद्राच्या निर्णयाचे राज्यांनी स्वागत केले आणि विद्यार्थी व शिक्षकांच्या सुरक्षेसाठी याची गरज असल्याचे म्हटले आहे.

विद्यार्थी आणि पालकांच्या मोठ्या संख्येने परीक्षा रद्द करण्याची मागणी होत असतानाही मंत्रालयाने या विषयावर जाणीवपूर्वक विचार करण्यासाठी गेल्या रविवारी उच्चस्तरीय बैठक बोलावली होती, ज्यात राज्याचे शिक्षणमंत्री आणि शिक्षण सचिवांनीही हजेरी लावली होती.

सीबीएसईने दोन पर्याय प्रस्तावित केले होते – अधिसूचित केंद्रांवर केवळ मुख्य विषयांसाठी नियमित परीक्षा घेणे किंवा ज्या विद्यार्थ्याने प्रवेश घेतला आहे अशा शाळेत कमी कालावधी परीक्षा देतात.

बहुतांश राज्यांनी दुसर्‍या पर्यायाची निवड केली, ज्यात विद्यार्थ्यांच्या गृह शाळांमध्ये प्रमुख विषयांसाठी minutes ० मिनिटांच्या परीक्षा घेण्यात आल्या. काही राज्यांनीही परीक्षेला जाण्यापूर्वी विद्यार्थ्यांना लसी देण्याचा आग्रह धरला.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments