Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationDU to adjust admission process after CBSE, CISCE cancel Class 12 board...

DU to adjust admission process after CBSE, CISCE cancel Class 12 board exams


नवी दिल्ली दिल्ली विद्यापीठाची प्रवेश प्रक्रिया गुणवत्तेशी तडजोड न करता विलक्षण परिस्थितीत समायोजित करेल, असे कार्यवाहक कुलगुरू पी.सी. जोशी यांनी सांगितले की, मंगळवारी बारावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द झाल्यानंतर केंद्रीय विद्यापीठाची सामान्य प्रवेश परीक्षा (सीयूसीईटी) चांगली असू शकते. पद्धत.

सीबीएसई आणि सीआयएससीईने कोरोनव्हायरस साथीच्या आजाराच्या पार्श्वभूमीवर १२ वीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याची घोषणा केल्यानंतर, जोशी म्हणाले की, पदवी अभ्यासक्रमांच्या प्रवेश प्रक्रियेला अंतिम रूप देण्यासाठी प्रवेश समिती आणि विद्यापीठाच्या शैक्षणिक समितीशी चर्चा केली जाईल.

दिल्ली विद्यापीठाचे जवळपास%%% अर्जदार सीबीएसईचे विद्यार्थी आहेत.

“गुणवत्तेचा न्याय करण्याचा काही मार्ग असेल. ही विलक्षण परिस्थिती आहे. केंद्रीय विद्यापीठांची कॉमन एन्ट्रन्स टेस्ट ही एक चांगली पध्दत असू शकते कारण ती पॅन-इंडिया गुणवत्तेवर आधारित असेल. डीयू गुणवत्तेवर तडजोड करणार नाही. आम्ही त्यात बदल करू. नवीन परिस्थिती आणि कोणती पद्धत विकसित करायची ते पहा. आम्ही विद्यार्थ्यांच्या मूल्यमापनासाठी बोर्ड काय निकष काढतात हे आम्ही थांबून पाहू आणि ते पाहू, “असे त्यांनी पीटीआयला सांगितले.

जोशी हे CUCET समितीचे सदस्य आहेत, ज्यांनी आपला अहवाल शिक्षण मंत्रालयाला सादर केला होता. सर्व केंद्रीय विद्यापीठांसाठी समान प्रवेश परीक्षा घेण्याचा निर्णय प्रलंबित आहे.

डीयूचे अध्यक्ष-प्रवेश-प्राध्यापक राजीव गुप्ता म्हणाले, “सीओएसईडी -१ p देशातील साथीच्या पार्श्वभूमीवर आगामी सीबीएसई बोर्डाच्या परीक्षा रद्द करण्याच्या भारत सरकारच्या निर्णयाचे दिल्ली विद्यापीठ पूर्णपणे समर्थन करते. दिल्ली विद्यापीठ देखील आमच्या विद्यार्थ्यांचे आरोग्य आणि सुरक्षा अत्यंत महत्त्वाचे आहे असे वाटते. दिल्ली विद्यापीठ निकाल जाहीर करण्याबाबत सीबीएसईच्या निर्णयाच्या प्रतीक्षेत आहे. “

दिल्ली विद्यापीठाच्या संगणक केंद्राचे (डीयूसीसी) सहसंचालक प्रोफेसर संजीव सिंह म्हणाले, शिक्षण मंत्रालयाने दिशानिर्देश दिल्यानंतर विद्यापीठ सीयूसीईटीच्या आधारे विद्यार्थ्यांना प्रवेश देईल.

ते म्हणाले, “आम्ही सर्व तयार आहोत. मार्गदर्शक सूचना प्राप्त होताच आम्ही तयार होऊ,” ते म्हणाले.

सामान्य परिस्थितीत, नऊ पदवी अभ्यासक्रमांच्या प्रवेशासाठी डीयू प्रवेश परीक्षा घेते. नॅशनल टेस्टिंग एजन्सी (एनटीए) द्वारे चाचण्या घेतल्या जातात.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी हा निर्णय विद्यार्थ्यांच्या हितासाठी घेण्यात आला आहे, असे प्रतिपादन करून देशातील सर्वत्र सीओबीआयडी -१ p च्या महामारी दरम्यान सीबीएसई इयत्ता १२ वीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय मंगळवारी घेतला. संपुष्टात आणले जाऊ.

सीआयएससीईनेही कोविड -१ situation च्या परिस्थिती लक्षात घेता यंदाच्या १२ वीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला, असे त्याचे सचिव जेरी अरथून यांनी सांगितले.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments