Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceBank officers' union proposes guards for unmanned ATMs to check frauds

Bank officers’ union proposes guards for unmanned ATMs to check frauds


बँक ऑफिसर युनियन एआयबीओसीने बुधवारी सर्वच रक्षक तैनात करण्याचे प्रकरण केले फसवणूक तपासण्यासाठी.

अंतर्गत वित्तीय सेवा विभागाला पत्र लिहिले आहे मंत्रालय, ऑल इंडिया बँक ऑफिसर्स कॉन्फेडरेशन (एआयबीओसी) ने म्हटले आहे की देशातील अनेक शहरांमध्ये ‘मॅन इन द मिडल’ (एमआयटीएम) सारख्या अत्याधुनिक हॅकिंग हल्ल्यांमुळे होणा in्या एटीएम फसवणूकींमध्ये वाढ झाली आहे.

एमआयटीएम हल्ल्यांमध्ये, सायबर फसवणूक करणारे एटीएम आणि त्याच्या बँक सर्व्हर दरम्यान द्वि-मार्ग एन्क्रिप्टेड मेसेजिंग आणि डेटा ट्रान्सफर गुपचूप ठेवतात आणि विनापरवान्वित करण्यास तत्परतेने हाताळणी करतात रोख पैसे काढणे, असे ते म्हणाले.

“फसवणूकीच्या पद्धतीमुळे सिस्टमच्या अंतर्गत सुरक्षेबाबत गंभीर चिंता निर्माण झाली आहे. एटीएममधून पैसे काढण्यासाठी मालक बँक सॉफ्टवेअरसाठी खास मालकीचे सॉफ्टवेअर हाताळण्यासाठी अपराधींनी त्यांचे मालवेयर वाढविले आहे, तरीही नवीन क्लासिक्समध्ये समाविष्ट केले आहे. विशिष्ट एटीएमला लक्ष्य करण्यासाठी दूरस्थ हल्ले, “असे म्हटले आहे.

अशा प्रकारच्या फसवणूकीची सुरूवात न झाल्यास या पर्यायी वाहिनीवरील ग्राहकांचा आत्मविश्वास आणखीनच कमी होईल, असे वित्तीय सेवा सचिव डेबाशिष पांडा यांना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे.

अशाप्रकारे सर्व फसवणूक गैरव्यवहारात होत आहेत त्यामध्ये ई-पाळत ठेवण्यात आलेले असूनही असे म्हटले आहे की अशी पाळत ठेवणे रिअल-टाइम नसते आणि फसवणूक करणारे असुरक्षित एटीएम कियोस्कच्या असुरक्षिततेचा फायदा घेत आहेत.

“असे दिसते की जवळजवळ सर्व ओव्हरहेड्स कमी करण्याच्या प्रयत्नात त्यांच्या एटीएम कियोस्कवर सुरक्षा रक्षक / केअर टेकर्स माघारी घेण्याचा जाणीवपूर्वक निर्णय घेतला आहे.

“बँक व्यवस्थापनाच्या अशा निर्णयामुळे एटीएमवर अत्याधुनिक सायबर हल्ल्यांमधून कोट्यवधी रुपये खर्च झाला आहे ज्यामुळे गार्ड / केअरटेकर यांना माघार घेण्यापासून तथाकथित बचती जास्त आहेत.”

विभाग संपूर्ण समस्यांचा आढावा घेऊ शकतो आणि त्यानुसार योग्य उपाययोजना सुरू करू शकतो, असेही ते म्हणाले तसेच एटीएम साइट्सवर पुरेशी सुरक्षा व्यवस्था सुनिश्चित करण्यासाठी राज्य सरकारे.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments