Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceYES Bank lowers its FY 2021-22 growth estimate for India to 8.5%

YES Bank lowers its FY 2021-22 growth estimate for India to 8.5%


मंगळवारी 2021-22 या आर्थिक वर्षासाठीच्या भारताच्या वाढीच्या अंदाजानुसार 8.5 टक्क्यांपर्यंत वाढ केली.

पूर्वीचा प्रोजेक्शन 10.5 टक्के होता.

“सर्व लायन्सन्सने दुसर्‍या लाट येण्यापूर्वी स्थिर पुनर्प्राप्ती प्रक्रियेकडे लक्ष वेधले असले तरी आता हे काही प्रमाणात मागे ढकलले जाण्याची शक्यता आहे. वित्त वर्ष २२ साठी आम्ही आमच्या जीडीपीच्या .5. growth टक्के वाढीची अपेक्षा करतो, जी आमच्या मागील अंदाजापेक्षा १०..5 टक्क्यांपेक्षा कमजोर आहे. , “येस बँकेच्या अर्थशास्त्रज्ञ विभागाने तयार केलेला ‘इंडिया जीडीपी: मॅरेथॉन प्रयत्न पुढे’ या अहवालात म्हटले आहे.

या अहवालात नमूद केले आहे की दुस wave्या लाटामुळे लॉकडाउन सारख्या निर्बंधाच्या अंमलबजावणीमुळे संसर्गाच्या पहिल्या फेरीच्या टप्प्याटप्प्याने अर्थव्यवस्था अनलॉक झाल्यामुळे सुरू झालेल्या वाढीच्या सामान्यीकरण प्रक्रियेत ब्रेक निर्माण होण्याची शक्यता आहे.

गतिशीलता आणि खप संकेतकांनी आधीच एप्रिल आणि मे दरम्यान राज्यस्तरीय लॉकडाउन निर्बंधासह अनुक्रमित ड्रॉपची नोंद सुरू केली आहे.

ऑटोमोबाईल विक्री आणि उत्पादन, पीएमआय मॅन्युफॅक्चरिंग आणि पीएमआय सर्व्हिसेस, ई-वे बिल, वीज वापर इत्यादीसारख्या अन्य उच्च वारंवारतेचे निर्देशकदेखील अनुक्रमे मध्यम केले आहेत.

“कोविडच्या दैनंदिन घटनेत नुकतीच झालेली घसरण प्रोत्साहनदायक ठरत असताना, राज्यांनी सावध रहावे आणि किमान जून / अखेरच्या जूनपर्यंत लॉकडाउन निर्बंध वाढवण्याची अपेक्षा आहे, आणि त्याद्वारे खप पुनर्प्राप्ती पुढे ढकलण्यात येईल,” असे ते म्हणाले.

लोकसंख्येची त्वरित लसीकरण हा एकमेव मार्ग आहे ज्यामुळे ग्राहकांच्या भावनांमध्ये बाउन्स परत येऊ शकेल.

“आम्ही आशावादी आहोत की जूनपासून, देशांतर्गत उत्पादनासह पुरवठा चांगला होईल आणि लसांच्या आयातीमध्येही मोठी वाढ झाली आहे. एकूणच, आम्ही आशा करतो की वित्तीय वर्ष २२ मध्ये जीडीपी वाढ balanced. at टक्के असेल तर दोन्ही बाजूंच्या जोखमीवर संतुलितता येईल.” ते म्हणाले.

– भारतीय

rrb / sn / vd

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments