Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceSecond Covid wave to push up NPAs for NBFCs, impact collections: Icra

Second Covid wave to push up NPAs for NBFCs, impact collections: Icra


आयसीआरएने म्हटले आहे की मार्च 2022 पर्यंत एनबीएफसीने एनपीएची संख्या सुमारे 4.5-5 टक्क्यांपर्यंत वाढविली

विषय
एनबीएफसी | एचएफसी | आयसीआरए


बीएस रिपोर्टर |
मुंबई

रेटिंग एजन्सी मंगळवारी म्हटले आहे की कोविडची दुसरी लाट आणि त्यानंतरच्या लॉकडाऊनचा परिणाम नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपन्या (एनबीएफसी) आणि गृहनिर्माण संस्थांवर होईल. कंपन्या (एचएफसी) आणि त्यांचे वाईट कर्ज आणि संकलन कार्यक्षमतेत वाढ करतील.

रेटिंग एजन्सीच्या मते, 25-30 टक्के संकलन केले आणि फील्ड भेटीतून आणि मुख्यत्वे रोख रकमेद्वारे. पहिल्या लहरीनंतर संग्रह मोठ्या प्रमाणात वाढले होते, परंतु दुसर्‍या लाटेत ती पुनर्प्राप्ती झाली आहे.

म्हणाले मार्च २०२२ मध्ये एनपीएच्या वाढीचा दर डिसेंबर २०२० मध्ये 4.5. reported ते cent टक्क्यांपर्यंत वाढला आहे. “चालू आर्थिक वर्षात मिळकत कमी होईल; प्री-कोविड पातळीपेक्षा सुमारे 30 टक्के कमी, ”रेटिंग एजन्सीने म्हटले आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

प्रथम प्रकाशित: मंगळ, 01 जून 2121. 21:07 IST

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments