Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceNPAs of NBFCs, HFCs may rise to 4.5-5% by March 2022, says...

NPAs of NBFCs, HFCs may rise to 4.5-5% by March 2022, says Icra


विविध राज्यांनी लागू केलेल्या हालचालींवरील निर्बंधामुळे नॉन-बँकिंग फायनान्सियल कंपन्या (एनबीएफसी) आणि गृहनिर्माण संकलनावर परिणाम होण्याची शक्यता आहे. मार्च 2022 पर्यंत एनपीए 4.5 ते 5 टक्क्यांपर्यंत वाढू शकतील अशा कंपन्या (एचएफसी) एका अहवालात म्हटले आहेत.

रेटिंग्सने म्हटले आहे की, नॉन-बँका (एनबीएफसी आणि एचएफसी) एप्रिल-मे 2021 मध्ये सीव्हीआयडी -१ of च्या दुसर्‍या लाटेचा आणि विविध राज्यांद्वारे लावण्यात आलेल्या हालचालींच्या बंधनांचा ताण जाणवतील, कारण त्यांच्या कर्जाच्या २ 25–30० टक्के वसुली झाल्या आहेत. फील्ड कलेक्शन टीम आणि मुख्यत्वे रोख रकमेद्वारे.

“आम्ही अशी अपेक्षा करतो की मार्च 2022 पर्यंत बँकेने नोंदविलेल्या एनपीएत वाढ होऊन ते डिसेंबर 2020 मध्ये 4 टक्क्यांपर्यंत वाढेल.

एजन्सीचे सेक्टर हेड (वित्तीय क्षेत्राचे रेटिंग) मनुश्री सागर यांनी प्रसिद्धीपत्रकाद्वारे म्हटले आहे की, चालू आर्थिक वर्षात ही कमाई कमी होईल आणि कोविडपूर्व पातळीपेक्षा सुमारे 30 टक्के कमी राहील.

ऑगस्ट २०२० पर्यंत देशव्यापी लॉकडाऊन आणि कर्जाच्या तारणावर परिणाम झालेल्या बिगर बँकांकडून कर्ज संकलनात आर्थिक वर्ष २०२१ च्या तिसर्‍या आणि चौथ्या तिमाहीत स्थिर पुनरुज्जीवन झाले असल्याचे एजन्सीने म्हटले आहे.

हे अपेक्षित आहे की ही उदयोन्मुख आजार (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेल्या महामारीच्या दुस wave्या लहरीमुळे उद्भवू शकेल, ज्यामुळे एप्रिल 2021 च्या मध्यापासून विविध राज्यांत लोकल लॉकडाउन सुरू झाले आहेत.

मे २०२१ मध्ये बर्‍याच राज्यांनी कठोर ताळेबंद लागू केले होते. एप्रिल २०२१ मध्ये बर्‍याच खेळाडूंनी दिलेल्या संकलनात most-१० टक्क्यांनी (मार्च २०२० च्या मार्चमध्ये) घसरण झाली. या महिन्यात संग्रहात मोठा धक्का बसला. म्हणाले.

“बहुतेक राज्यांत जून 2021 मध्ये लॉकडाऊन वाढण्याची शक्यता असून जुलै 2021 पासून काही सामान्यीकरण अपेक्षित आहे. बिगर बँकांना जास्त थकीत थकीत बादली आणि वसुलीसाठी उशीर होणार आहे, ज्यामुळे थकीत थकबाकी लागू शकेल. “नजीकच्या काळात,” सागर म्हणाला.

गेल्या आर्थिक वर्षाप्रमाणेच लेखन-बंदही मागील वर्षाच्या ट्रेंडच्या तुलनेत वाढीची अपेक्षा आहे, असे त्या म्हणाल्या.

फील्ड-बेस्ड कलेक्शनचा जास्त वाटा नसलेल्या बॅंकांवर अधिक विपरित परिणाम होतो; विशेषत: मर्यादित बँकिंग सवयी असणा b्या कर्जदारांवर लक्ष केंद्रित करणार्‍या संस्था, ग्रामीण कर्जदार आणि लहान कर्ज तिकिटे (नॉन-डिजिटल कर्जे) त्यांच्या क्षेत्राच्या कामकाजामध्ये मोठ्या प्रमाणात हिस्सा घेतात.

बिगर बॅंकांमध्ये फील्ड कलेक्शनचा वाटा जास्त असल्याचे एजन्सीने म्हटले आहे सुमारे 35-40 टक्के, तर समान सुमारे 5-10 टक्के आहे.

मायक्रोफाइन्सच्या प्रदर्शनासह, छोट्या तिकिटासह ग्रामीण / अर्ध शहरी कर्जदार (एसएमई, वाहन कर्जे) आणि असुरक्षित कर्ज (नॉन-डिजिटल) सामान्यत: फील्ड कलेक्शनमध्ये तुलनेने जास्त प्रमाणात असतात.

ऐतिहासिकदृष्ट्या, सोन्याच्या कर्जाचा व्यवसाय मुख्यत्वे शाखा-केंद्रित आहे ज्याचा परिणाम प्रचलित ऑपरेटिंग वातावरणामुळे होईल.

तथापि, ऑनलाइन कर्जे आणि सुरक्षेचे लिक्विड स्वरूप देण्याच्या दृष्टीने संस्थांकडून घेतलेले पुढाकार संग्रह आणि अंतिम कर्ज वसुलीवर दिलासा देतात, असे एजन्सीने सांगितले.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments