Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceIndia's sovereign bond yields may stretch to April 2020 high, says expert

India’s sovereign bond yields may stretch to April 2020 high, says expert


२ sovere वर्षांच्या बॉण्ड-मार्केटमधील दिग्गज कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, वर्षाच्या अखेरीस अधिक वाढ होण्याआधी भारताच्या सार्वभौम कर्जरोखेचे उत्पन्न येत्या काही महिन्यांत पुढे जाण्याची शक्यता आहे.

द्रुतगती महागाईची चिन्हे आणि चिंतेची चिंता धोरणातील पाठिंब्याकडे पाठपुरावा केल्यास अखेरीस उत्पादन वाढत्या मार्गावर आणले पाहिजे, असे मुख्य गुंतवणूक अधिकारी राधावी देशपांडे यांनी सांगितले मुंबईतील लाइफ इन्शुरन्स को. व्हायरस वेव्ह जसजशी ग्राहकांच्या किंमती वाढू लागतील तसतसे धोरण निर्मात्यांना उत्तेजनावर सहजतेचे वातावरण निर्माण होईल, असेही त्या म्हणाल्या.

“आम्ही आशा करतो की 10 वर्षातील बेंचमार्क उत्पादन 6.50% पर्यंत जाईल, कारण महागाईची चिंता आणि धोरण सामान्यीकरणाची चिंता पुन्हा सुरु होईल आणि आरबीआयकडून पाठिंबा कमी होण्याबरोबरच आम्ही वर्षाच्या समाप्तीपर्यंत पोहोचू,” ती एका मुलाखतीत म्हणाली. एप्रिल २०२० मध्ये एप्रिल २०१ March मध्ये मार्च महिन्यात अखेरचे पीक उंच उंचावर जाऊ शकतात.

चार्ट

रिझर्व्ह बॅंकेच्या धोरण सामान्यीकरणाच्या दिशेने पहिले पाऊल डिसेंबरमध्ये अपेक्षित केले जाऊ शकते आणि पॉलिसी उत्पादकांनी रिव्हर्स रेपो दर वाढवून वेगळ्या रिझर्व्ह रिपोर्सच्या माध्यमातून वेगवेगळ्या मजकूरातील नूतनीकरण रोखण्यास सुरुवात केली पाहिजे, असे देशपांडे म्हणाले. सोमवारी बेंचमार्कचे उत्पादन 6% होते.

उच्च बाँडचे उत्पन्न आणि व्याजदराच्या दिशेने भारताची वाटचाल ही कोरोनाव्हायरसच्या संकटातून जागतिक वित्तीय बाजाराच्या पुनर्प्राप्तीतील आणखी एक मैलाचा दगड ठरेल. दक्षिण अशियाई देशातील सामान्यीकरणाच्या दिशेने झालेल्या प्रगतीला अलिकडच्या काही महिन्यांत मोठाच धक्का बसला आहे कारण या जगाचा (साथीचा रोग) सर्व देशभर (साथीचा रोग) सर्वत्र उद्रेक झाला आहे.

सध्याच्या विषाणूची लाट कमी होण्याची चिन्हे अलिकडच्या आठवड्यात देण्यात आली असली तरी पुढील नऊ ते १२ महिन्यांत चलनवाढीचा दर% ते ते% टक्क्यांपर्यंत राहील, असे पूर्वीचे मालकीचे प्रमुख असलेले देशपांडे म्हणाले. येथे बँक लि. तरीही, प्रकरणांची संख्या कमी झाल्याने मागणी सुधारण्यास सुरवात केली पाहिजे आणि यामुळे महागाईच्या दबावाला बळी पडण्यास मदत होईल, असे त्या म्हणाल्या.

कर्ज खरेदी

अलिकडच्या काही महिन्यांतील महागाई डेटा मिसळला गेला आहे. ग्राहक किंमत निर्देशांक एप्रिलमध्ये घसरून 3.3 टक्क्यांवर आला. एका वर्षापेक्षा जास्त काळातील ही सर्वात नीचांकी पातळी आहे. याउलट, घाऊक किंमत चलनवाढीचा दर त्याच महिन्याच्या दहा दशकाहून अधिक वेगवान वेगाने गेला आणि त्याआधीच्या वर्षातील चलनवाढीचा दर आणि खालचा आधार.

पुढे वाचा: पहिल्या नकारात्मक-उत्पादन कोटमुळे भारताच्या सार्वभौम बाँड बाजारात गडबड होते

संभाव्य चलनवाढीच्या दबावामुळे आरबीआय व्याजदरात आणखी कपात करण्यास तयार नाही. त्याऐवजी केंद्रीय बँकेने वित्तीय व्यवस्थेत अतिरिक्त तरलता पंप करणे आणि कॅप उत्पन्नासाठी बाँड खरेदी करणे निवडले आहे. केंद्रीय बँकेने असे म्हटले आहे की सध्याच्या ऑपरेशन ट्विस्ट प्रोग्राम्स आणि ओपन मार्केट डेट खरेदी व्यतिरिक्त या तिमाहीत ते 1 ट्रिलियन रूपये (13.8 अब्ज डॉलर्स) कर्ज खरेदी करेल.

सरकारी बाँडमधील मागणी-पुरवठा असमतोल पूर्ण करण्यासाठी आरबीआयला एकूण 4 ट्रिलियन रुपयांच्या बॉण्ड खरेदीसह पाऊल उचलण्याची गरज आहे, असे त्या म्हणाल्या.

तरी काही काळ, तातडीच्या साथीच्या रोगांवर तो आणावा लागेल, जेणेकरून उत्पन्नाचा मार्ग सुकर होईल.

“एकदा आर्थिक वाढ झाली आणि त्यामुळे पत वाढली की आपण सार्वभौमांपेक्षा मागणीत नैसर्गिक बदल पाहिले पाहिजे,” जेणेकरून उत्पादन अधिक वाढेल, ”देशपांडे म्हणाले.

(कोटक कुटुंबाच्या नियंत्रणाखाली असलेल्या संस्थांमध्ये महत्त्वपूर्ण वाटा आहे व्यवसाय मानक मध्ये.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments