Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationGlad that exams got cancelled, says Delhi CM

Glad that exams got cancelled, says Delhi CM


मंगळवारी केंद्राने रद्द करण्याची घोषणा केली सीबीएसई बारावी देशातील कोरोनव्हायरस परिस्थितीमुळे बोर्ड परीक्षा घेतो, दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल म्हणाले की ‘हा मोठा दिलासा आहे’. सध्याच्या परिस्थितीत केजरीवाल आणि दिल्ली सरकार बोर्ड परीक्षा घेण्याच्या विरोधात आवाज उठवत आहेत.

केंद्राने निर्णय जाहीर केल्यानंतर काही मिनिटांत केजरीवाल म्हणाले, बारावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द झाल्याबद्दल आनंद झाला; तो मोठा दिलासा आहे.

यासंदर्भात उच्चस्तरीय बैठकीचे अध्यक्ष असलेले पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ही परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय विद्यार्थ्यांच्या हितासाठी घेतल्याचे प्रतिपादन केले. कोरोनाव्हायरस प्रकरणात मोठ्या प्रमाणात वाढ झाल्याने विद्यार्थी व त्यांच्या पालकांकडून परीक्षा रद्द करण्यासाठी सरकारवर दबाव आणला जात असल्याने आज ही बैठक बोलविण्यात आली आहे.

मोदी म्हणाले, विद्यार्थ्यांचे आरोग्य आणि सुरक्षितता अत्यंत महत्त्वपूर्ण आहे आणि या बाबतीत कोणतीही तडजोड केली जाणार नाही.

पंतप्रधानांनी पंतप्रधानांना उद्धृत करताना म्हटले आहे की, विद्यार्थी, पालक आणि शिक्षक यांच्यातील चिंता संपुष्टात आणली पाहिजे आणि अशा तणावग्रस्त परिस्थितीत विद्यार्थ्यांना परीक्षेस भाग घेण्यास भाग पाडले जाऊ नये.

ते असेही म्हणाले की, मोदींनी असे प्रतिपादन केले की सर्व भागधारकांनी विद्यार्थ्यांसह त्यांचे पालक आणि शिक्षक यांच्याबद्दल संवेदनशीलता दर्शविली पाहिजे.

“सीओव्हीआयडी -१ to आणि इतर भागधारकांकडून मिळालेल्या अभिप्राय लक्षात घेता बारावीच्या बोर्ड परीक्षा यावर्षी होणार नाहीत,” असे निवेदनात म्हटले आहे.

मागील कामगिरीवर आधारित विद्यार्थ्यांचे मूल्यांकन करा

आदल्या दिवशी दिल्लीच्या मुख्यमंत्र्यांनी केंद्राला विनंती केली होती की परीक्षा रद्द करा आणि विद्यार्थ्यांच्या मागील कामगिरीनुसार त्यांचे मूल्यांकन करावे.

त्यांनी एका ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, “विद्यार्थी आणि पालक खरोखरच बारावीच्या बोर्ड परीक्षांबद्दल काळजीत आहेत. त्यांना लसीकरण केल्याशिवाय परीक्षा घेऊ नयेत, अशी त्यांची इच्छा आहे. मी केंद्राला आवाहन करतो की परीक्षा रद्द कराव्यात आणि त्या आधारे मूल्यांकन केले जावे.” मागील कामगिरी. “

अशाच धर्तीवर बोलताना दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया म्हणाले होते की विद्यार्थ्यांना लसी देण्यापूर्वी बारावीच्या बोर्ड परीक्षा घेणे ही मोठी चूक ठरू शकते. गेल्या महिन्यात झालेल्या बोर्ड परीक्षांच्या निर्णया संदर्भात उच्चस्तरीय बैठकीस उपस्थित असलेल्या सिसोदिया यांनी सरकारने परीक्षा घेण्यापूर्वी विद्यार्थ्यांना लसी देण्याची व्यवस्था करावी, अशी सूचना केली होती.

त्यांनी केंद्र सरकारसमवेत झालेल्या बैठकीत बोर्ड परीक्षेपूर्वी बारावीच्या विद्यार्थ्यांना लसी देण्याची व्यवस्था करण्याची मागणी केली होती. त्यांनी ट्वीट केले होते. विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेबाबत विचार करून परीक्षा घेणे ही मोठी चूक ठरेल. प्रथम लस, नंतर परीक्षा “

सिसोदिया म्हणाल्या, “इयत्ता १२ वीच्या of cent टक्के विद्यार्थ्यांचे वय १.5..5 वर्षांपेक्षा जास्त आहे. कोविशिल्ट किंवा कोव्हॅक्सिन लस दिली जाऊ शकते तर केंद्राने तज्ञांशी बोलले पाहिजे,” असे सिसोदिया म्हणाले.

केंद्रानेही १२ वीच्या विद्यार्थ्यांच्या लसीकरणासाठी फायझरशी बोलले पाहिजे, असेही ते म्हणाले.

(एजन्सीकडील माहितीसह)

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments