Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceCBI books Ghosh Brothers Automobiles in Rs 168 cr bank fraud case

CBI books Ghosh Brothers Automobiles in Rs 168 cr bank fraud case


(सीबीआय) मंगळवारी म्हटले आहे की, गुवाहाटीस्थित घोष ब्रदर्स ऑटोमोबाईल्स आणि तिचे प्रवर्तक आणि संचालकांविरूद्ध 168 कोटी रुपयांच्या बँक घोटाळ्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे.

सीबीआयच्या प्रवक्त्याने सांगितले की एजन्सीने घोष ब्रदर्स ऑटोमोबाइल्सचे सर्व प्रवर्तक-संचालक प्रणव कुमार घोष, प्रितुलकुमार घोष, गीता राणी घोष आणि प्रबीर कुमार घोष यांच्यावर गुन्हा दाखल केला आहे. प्रवर्तक आणि संचालकांव्यतिरिक्त सीबीआयने अरुणाभा चट्टोपाध्याय, चार्टर्ड अकाउंटंट आणि अज्ञात बँक अधिकारी आणि खासगी व्यक्तींची नावेही दिली आहेत.

आयडीबीआय बँकेच्या तक्रारीच्या आधारे १ 168..6२ कोटी रुपयांचे नुकसान झाल्याची नोंद करण्यात आली आहे.

ते म्हणाले की, तक्रारीत असे म्हटले गेले होते की मुदत कर्ज आणि रोख पत सुविधा खासगी कंपनीला बेकायदेशीरपणे मंजूर केली गेली होती. आयडीबीआय बँकेकडून .6 64..67 कोटी रुपये, वाहने खरेदीसाठी शाखा

“आरोपींवर खोटे कागदपत्रे सादर करून कर्जाचा लाभ घेण्यात आला आणि आरोपींनी कर्ज मंजूर केल्याच्या उद्देशाने पैशांचे फेरफार केले, आणि 31 जानेवारी 2021 रोजी 168.62 कोटी रुपयांचे नुकसान झाले असा आरोपही करण्यात आला.” “बँकेत,” तो म्हणाला.

ते म्हणाले की, 1 जुलै 2020 रोजी थकबाकी 153.38 कोटी रुपये होती आणि बँकेला थकबाकी न भरल्यामुळे उक्त खाते एनपीए झाले.

– भारतीय

aks / skp /

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments