Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceCapital Float crosses Rs 2,000 crore financing though its platform

Capital Float crosses Rs 2,000 crore financing though its platform


आता देय नंतर क्रेडिट प्लॅटफॉर्मवर खरेदी करा मंगळवारी म्हटले आहे की मार्च 2021 पर्यंत त्याच्या व्यासपीठातून वित्तपुरवठा 2 हजार कोटींपेक्षा जास्त झाला आहे.

ते म्हणाले की, आर्थिक वर्ष 21 रोजी 20 लाख (2 दशलक्ष) आजीवन ग्राहकांची संख्या पार करुन मार्च 2020 पासून चार पटींनी वाढली आहे.

“आतापर्यंतच्या बाय-ना-पे-नंतर (मॉडेल) (बीएनपीएल) मॉडेलच्या माध्यमातून ग्राहक खरेदीसाठी आतापर्यंत २,००० कोटी रुपयांची वित्तपुरवठा करण्यात आली असून यामुळे ती भारतातील सर्वात वेगवान वाढणारी बीएनपीएल प्लॅटफॉर्म बनली आहे.

याव्यतिरिक्त, कॅपिटल फ्लोटच्या अक्रोड अॅपने ,000००,००० सक्रिय ग्राहकांच्या चिन्हाला मागे टाकले आहे आणि ग्राहक क्रेडिट, वैयक्तिक आर्थिक व्यवस्थापन आणि विमा यासाठी बरेच लक्ष वेधले आहे.

मार्च २०१२ च्या शेवटच्या तिमाहीत कंपनीच्या बीएनपीएल वितरणामध्ये गेल्या वर्षीच्या तुलनेत 220 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे आणि केवळ मार्चमध्येच दशलक्षाहून अधिक व्यवहारासाठी वित्तपुरवठा झाला.

कंपनीने क्यू 4 एफवाय 20 मध्ये 150 कोटी रुपयांचे कर्जही उभे केले. वित्तीय वर्ष 21 रोजी मासिक वितरित रन रेटवर 140 कोटी रुपये आणि निव्वळ एनपीए 1.56 टक्क्यांनी समाप्त झाले. कंपनी दरमहा दीडशेहून अधिक ग्राहकांची भर घालत आहे.

“आमचा डिजिटल व्यासपीठामुळे कोट्यावधी भारतीयांना औपचारिक पतरेषेच्या जवळ आणले गेले, त्यापैकी बर्‍याचजण परंपरेने अधोरेखित झाले आहेत. सह-संस्थापक आणि एमडी गौरव हिंदुजा म्हणाले की, आमची बाय नाऊ पे अलीकडील देणगी २ 25-40० वयोगटातील हजारो भारतीयांसाठी लोकप्रिय पसंती आहे.

हे ग्राहक वित्तीय सेवांसाठी पुढील सीमांचे प्रतिनिधित्व करतात, कारण त्यापैकी जवळजवळ per० टक्के क्रेडिट कार्ड्स नाहीत, 40० टक्के लोकांनी यापूर्वी कधीही वैयक्तिक कर्ज घेतले नव्हते आणि निम्म्याहून अधिक मेट्रो नसलेल्या शहरांमध्ये राहतात.

“आमच्या खरेदीचे नंतर देयकाचे व्यापकपणे अवलंब करण्याव्यतिरिक्त आम्ही अपवादात्मक परतफेड करण्याचे वर्तनही पाहत आहोत. आम्ही Y per टक्क्यांहून अधिक संग्रहित कार्यक्षमतेसह वित्त वर्ष २१ संपवले,” असे सहसंस्थापक म्हणाले.

कंपनीने म्हटले आहे की त्यांनी संपूर्ण 1, 2 आणि 3 शहरांमध्ये बीएनपीएल मॉडेलची अंमलबजावणी केली असून संपूर्ण भारतात 10,000 हून अधिक पिन कोड पोहोचले आहेत.

२०१ 2013 मध्ये स्थापन झालेल्या या कंपनीने देशभरातील ,000०,००० हून अधिक स्वयंरोजगार व्यक्ती, व्यवसाय मालक आणि पगारदार व्यावसायिकांना लघु-तिकिट मुदत कर्ज देखील दिले आहे.

एलिव्हेशन कॅपिटल (पूर्वी एसएआयएफ पार्टनर्स), सेक्विया इंडिया, लाइट्रॉक, क्रिएशन इनव्हेस्टमेंट कॅपिटल मॅनेजमेन्ट एलएलसी, रिबिट कॅपिटल आणि Amazonमेझॉन या मार्की गुंतवणूकदारांकडून कंपनीने निधी गोळा केला आहे.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments